4 ตอบกลับ

เป็นค่ะ ทรมานมาก นั่งนอนลำบากเพราะก่อนท้องเราเป็นริดสีดวงอยู่แล้วพอมาตอนท้องยิ่งหนักเลยคะ ไปหาหมอ หมอให้ยามาเหน็บคะ แต่เราเหน็บแล้วมันไม่หาย ปวดแทบนั่งแทบนอนไม่ได้เลย หมอเลยให้ยาพาราและยาชามาทาเวลามีอาการปวดหรือเจ็บพอให้ทุเลาลงบ้าง ทางที่ดีให้คุณแม่ไปหาหมอนะคะ เพราะอาการแต่ละคนอาจจะไม่เหมือนกัน ไม่แนะนำให้ซื้อยากินเอง เพราะยาบางตัวคนท้องก็กินไม่ได้คะ

บอกหมอได้เลยค่ะ ไปร้านขายยาก็ได้ มันจะมียาแหน็บ มันจะเบาลง แต่พอคลอดแล้วมันก็จะหายเองค่ะ

แนะนำหาหมอดีกว่านะคะ อย่าหายากินเองมั่วๆค่ะ

พยายามกินน้ำเยอะๆไปหาหมอให้คุณหมอแนะนำ