30 ตอบกลับ

คุณแม่หยุดเครียดเลยนะค่ะมีผลต่อการเจริญเติบโตของเด็ก บ้านนี้ซาวหน้าท้องครั้งแรก5wก็ไม่เจอพอเปลี่ยนหมอซาวช่องคลอด 6w เจอแค่ถุงตั้งครรภ์ พอ8w หมอลองซาวหน้าท้องก็ไม่เห็นต้องเปลี่ยนทางช่องคลอดเจอน้องเจอหัวใจน้อง ไม่ต้องเครียดนะ (ซาวช่องคลอดนะค่ะ)

เราซาวด์ 5 วีคไม่เจออะไนเลยค่ะแต่เป็นการซาวด์ผ่านหน้าท้องนะคะ แต่ ตอนนี้ 9 วีคซาวด์เจอน้องเห็นหัวใจน้องเต้นแล้วค่ะ ใจเย็นๆนะคะคุณแม่ตอนแรกๆเราก็กังวลเหมือนกันแต่คุณหมอบอกอายุครรภ์ยังน้อยเลยยังไม่เจอ

ทำใจให้สบายค่ะ เค้าก้อซาวตอน5วีค เจอแต่ถุงเหมือนกัน หมอบอกเพราะอายุครรภ์ยังน้อย เลยทำให้ไม่เห็น หมอนัดอีกที7สัปดาห์ ก้อเห็นหัวใจ แล้วก้อเสียงหัวใจนะคะ

เคยเป็นค้ะ ตอน4วีค ไม่เจออะไรเรยค้ะ แม้แต่ถุงตั้งครรภ์ค้ะ มาเจอน้อง ตอน9วีค พร้อมได้ยินเสียงหัวใจน้องค้ะ อันนี้ซาวตอน9วีค ค้ะ แม่ไม่ต้องเครียดน่ะค้ะ

อย่าเพิ่งเครียดนะคะ ตอนเราเจอตอน 8w ค่ะ ใจเย็นๆ เราซาวด์ 2 หมอ หมอแรกซาวด์ไม่เจอ หมออีกคนซาวด์เจอ แนะนำให้ก่อนซาวด์อั้นฉี่เยอะๆค่ะ จะได้เห็นง่ายค่ะ

ตอนนี้เป็นไง​บ้าง​ค่ะ​ เราซาวด์​ทางช่องคลอดไม่เจอถุงตั้งครรภ์​​ ตอนซาวด์​ประมาณ​ 5วีค​ 4วัน​ ค่า​ HCG​ ประมาณ​2500​ กลัวท้องนอกมดลูก​มากค่ะตอนนี้

น้องยังตัวเล็กมากค่ะ อาจารย์หมอที่ฝากครรภ์บอกว่าจะเห็นน้องได้ตอนช่วง 6-8 สัปดาห์คะ พักผ่อนกินอาหารให้น้องแล้วรอไปตรวจใหม่นะคะ :)

บ้านนี้ตอนนี้ก็ 5 weekค่ะ เจอแค่ถุงตั้งครรภ์แบบนี้ตอนแรกก็กังวลค่ะ พอมาอ่านเม้นแล้วค่อยสบายใจหน่อย สู้ๆ ลุ้นไปไปด้วยกันนะคะ

บ้านนี้ตอน5 วีคเราเจอถุงตั้งครรภ์8วีคเจอตัวน้องพร้องกับหัวใจเต้นใจเย็นๆนะค่ะคุณแม่น้องคงยังเล็กมากเลยยังไม่เจอสู้ๆค่ะ

VIP Member

ไม่ต้องกังวลจ้า 5 วีคของเรายังมีแค่ถุงว่างๆเอง ตอนนี้10 วีคลูกตัวโตขึ้นจ้า รอสัก7วีคน่าจะเห็นแล้วนะคะ อย่าคิดมากน๊า