การเยี่ยมคลอด

ใครเป็นบ้างคะวันคลอดไม่สะดวกให้คนอื่นมาเยี่ยม คือจริงๆ ไม่สะดวกให้ถ่ายภาพแม่ (สภาพตอนนั้น) บอกตรงๆว่ามันทำให้เราหงุดหงิด สภาพคนมาเยี่ยมแต่งจัดเต็มย้อนมาดูที่เราและเขาโพสต์เฟซบุ๊คแถมแท็กเรามาด้วยไรงี้ เราควรจะบอกคนมาเยี่ยมเราว่ายังไงดีค่ะ?

20 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

บ้านนี้ทุกวันคือไม่แต่งหน้า เลยมาเมื่อไหร่ก็ได้

จะเตรียมเครื่องสำอางค์ไปด้วยค่ะเผื่อฉุกเฉิน555

บ้านนี้เตรียมไว้แล้ว... เห็นตัวเองไม่โอเค

ก็บอกเค้าไม่ต้องถ่ายแม่ค่ะ ถ่ายแค่ลูกพอ

เราคิดว่าจะเตรียม คสอ ใปแต่งที่ รพ. ค้ะ 5555

VIP Member

บอกไปเรยค่ะ มันเป็นสิทธิ์ของเรา

ให้ทุกคนใช้ app ตอนถ่ายค่ะ 5555555555

VIP Member

พูดตรงๆไปเลยค่ะแม่

VIP Member

ให้ถ่ายแต่ลูกค่ะ 😊

VIP Member

เรื่องจิงค่ะ