22 ตอบกลับ

เคยเป็นค้าๆ แต่ไม่ตกใจอะไรเพราะเป็นบ่อย แต่ก็ไม่เยอะขนาดนี้นะ ก็ปกตินถึงทุกวันนี้ค้ะ39w.แล้ว [แต่ถ้าเป็นเลือดอันนี้ต้องไปนะค้ะ]

ขอบคุณค้ะเป็นนิดนึงแล้วไปหาหมอแล้วมดลูกเปิด3เซนละโดนระงับไว้ตอนนี้ก้เลยกลัว🤣

VIP Member

เราก็เป็นตกขาวเยอะ เคยมีมูกใสออกมาเหมือนกันคะ 35w ปัจจุบันยังปกติคะ กลัวไปหาหมอแล้วไม่เป็นอะไร 😅ผัวด่า หมอด่า สองต่อเลยคะ

ไปหาหมอมาแล้วหรอคะ เผื่อถ้าเป็นอีกเราจะไปบ้าง ไม่ปวดท้องเลยคะ

เป็นค่ะ ตกขาวค่ะ บ้างวันก็เยอะบ้างวันก็น้อย มีทุกวันค่ะ คนท้องจะเป็นตกขาวเยอะหรือมากกว่าคนปกติค่ะ

6เดือน เป็นเหมือนกันคะ สีเขียวเข้มเลย รักษาความสะอาดเอาตอนนี้สีขาวแิติค่ะไม่มีกล่ิ่น

เป็นเหมือนกันคะแต่กอนมีเลือดปนด้วยเสี่ยงแท่งคุกคามแต่ตอนนี้ไม่มีแล้วคะ

เป็นเหมือนกันคะ33+5เริ่มออกเยอะเหมือนคนแม่เรยคะ

ถ้ามีเลือดปนหรือเจ็บท้อง ท้องแข็งบ่อย ค่อยไปจ้า

ไม่แน่ใจก้อไปหาหมอน่ะค่ะเพราะว่าเข้า9เดือนแล้ว

เคยไปมาแล้งรอบนึงค้ะแต่รอบนั้นน้อยกว่านี้เค้าบอกไม่เป้นไรแต่พอนานๆเริ่มเยอะขึ้น🤣

VIP Member

ปกตินะคะ แต่ถ้าเป็นสีอื่นต้องพบแพทย์ค่ะ

VIP Member

ไม่เคยเป็นคะ ยังไงแม่หาหมอดีกว่านะคะ