7 ตอบกลับ

VIP Member

บ้านนี้เป็นเวลากินเผ็ด ถ้าบวดบิดท้องเป็นพักๆอาจจะเป็นอาหารเป็นพิษค่ะ ต้องระวังเรื่องการทานอาหารค่ะ บ้านนี้เป็นเวลากินยาต้องปรึกษาหมอหรือเภสัชค่ะ จะกินยาแบบปกติไม่ได้เลย

VIP Member

ส่วนตัว ปวดท้องแบบนี้ ช่วงไตรมาสแรก ปวดแบบทรมานมาก (น่าจะมดลูกขยายมังค่ะ) พอไตรมาส2 หายปวดปกติดีทุกอย่าง

เป็นเหมือนกันค่ะ ของเค้าเป็นนานจนคิดว่าเป็นโรคกระเพาะ เลยไปหาหมอ หมอบอกเกิดจากการที่มดลูกขยายตัวค่ะ

หายแล้วคะคงกินเผ็ดมาก กินปูดองมั้งเลยทำให้เจ้บกว่าเดิม

เป็นค่ะช่วงท้องไตสมาสแรกกปวดท้องก่อนนอนทุกคืนค่ะหมอบอกเป็นมดลูกขยายค่ะ

ทานอาหารใม่สะอาด มดลูกขยาย ถ้าใม่มีเลือดออก ใม่เป็นใรค่ะ

แม่บ่นนี้กะลัง11วีคเหมือนดันค่ะ

ทานอาหารไม่สะอาดรึป่าวคะ

เกี่ยวคะ