17 ตอบกลับ

อันนี้ไม่เเนะนำน้ะค่ะ เพราะหมอจะดุ เป็นอันตรายต่อลูกด้วยค่ะเพราะมันเป็นสารเคมี ย้อมผมก็อันตรายค่ะ

บ้านนี้ทาค่ะที่บ้านเปิดร้านเล็บ แต่แนะนำปรึกษาหมอก่อนทานะคะ แม่บ้านนี้ทาตลอกตอนนี่7เดือนแล้ว

ไม่แนะนำค่ะ บ้านนี้เล็บยาวหมอยังให้ตัดเลย เราต้องหยิบของกิน เชื้อโรคและสารเคมี จะมีผลต่อลูก

ถ้าจะทาสี ก็ควรหาร้านที่ทำเล็บคนท้องได้ หรือสีทาเล็บเด็กค่ะ แต่จริงๆไม่ควรทำเนอะ

เราทำคะ จะมียี่ห้อสำหรับคนท้องโดยเฉพาะซึ่งร้านเล็บทั่วๆไปก็มีคะ ชื่อยร่ห้อ Zomy

ไม่แนะนำ ถ้าอยากทำแนะนำสติกเกอร์ติดเล็บค่ะ เราชอบใช้ ลายสวยๆเยอะ

เคยทา. หมอบอกเวลาเราเปนลม หมอจะดูเล็บเรา. ว่าซีดไหม

เราทำเล็บเจลเดือนละ2ครั้ง ตอนนี้7เดือนแล้วค่ะ

บ้านนี้ก็ทำค่า แต่ศึกษา ปรึกษาคุณหมอก่อน

เราทำจนจะคลอดละค่ะ ตอนนี้ 8 เดือนละ