2 ตอบกลับ

ไม่ต้องกังวลค่ะแม่ ช่วงไตรมาสแรกเป็นช่วงแพ้ท้องแม่บ้านนี้ก็ลดเกือบ 2 กก.เหมือนกันค่ะไม่ต้องกังวลว่าลูกจะตัวเล็กเพราะช่วงแรกน้องมีไข่แดงน้องจะไม่ได้รับอาหารจากเราโดยตรงจากสายสะดือเหมือนไตรมาส 2และ 3 แต่ก็พยายามกินเท่าที่กินได้กินแต่อาหารที่มีประโยชน์จ้า

เป็นเหมือนกันคะ จาก 55 เหลือ 53 แล้ว เบื่ออาหาร ท้องอืด ทำให้ไม่อยากอะไร ที่บ้านถามว่าท้องอยากกินไรแปลกๆไหม นี้ไม่อยากแถมทานไม่ลงอีก!! กังกลเหมือนกันคะ อยากได้คำแนะนำด้วยคน