7 ตอบกลับ

เรานอนให้นมลูก1เดือนครึ่งด้วยความที่แผลฝีเย็บยาวและลึก เบ่งถ่ายจนแผลปริ และถ่ายไม่ออก จนได้เข้ารพ.เอกชนค่ะแม่ พยายามทานผักผลไม้เยอะๆจะได้ถ่ายง่ายๆตอนนี้หายแล้วเจ็บแผล1เดือนครึ่งเต็มๆเลยค่ะ

TapFluencer

เราเบ่งคลอดแล้วเป็นริดสีดวงค่ะ แผลฝีเย็บเจ็บอยู่2วัน ที่เหลือเจ็บริดสีดวงล้วนๆ หมอให้กินยาระบายทุกวัน งดเบ่งแรงๆ แล้วก็ทายาริดสีดวงค่ะ

Doproctค่ะ ให้นมบุตรใช้ได้

นอนให้นมดูค่ะ น้ำหนักจะได้ไม่กดมิจิมาก ไม่ก็หาหมอนรองนั่งนุ่ม ๆ มาลองนั่งดู เราผ่าคลอดก็ไม่อึค่ะแม่ 🤣 1-2 เดือนหลังคลอดอึยากมาก

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ เพิ่งคลอดได้3วัน นั่งให้นมลูกไม่ได้เลย จะลุกจะเดินจะนั่งก้ลำบากมาก ปวดแผลสุดๆ แต่ความรุ้สึกเหมือนปวดที่รูตูดค่ะ

แม่บ้านนี้ลูกชาย3คน คลอดธรรมชาติหมดเลยค่ะ ตอนนี้แม่ท้องลูกสาวคนที่4ท้องได้8เดือนแล้วค่ะ กำหนดคลอด31มกราค่ะ

หมอไม่แนะนำให้กินยาขับน้ำคาวปลานะคะ เดี๋ยวมันค่อยๆออกมาเองจนหมด คลอดใหม่ๆเดี๋ยวตกเลือด

เป็นค่ะ ลูกได้3เดือนแล้ว ถ่ายทีแทบร้องกรี้ด กว่าจะเบ่งออก

เป็นเหมือนกันค่ะ

ไม่ค่ะ