5 ตอบกลับ

คุณแม่บ้านนี้ก็เจอรกเกาะต่ำค่ะ ตั้งใจจะคลอดธรรมชาติ ตรวจตอน 35 วีค รกเกาะปิดปากมดลูกหมดเลย ตรวจตอน 36 วีคก็ยังไม่เลื่อนออก หมอเลยตัดสิ้นใจนัดผ่าคลอดตอน 37 วีคค่ะ

เดียวก็เลื่อนขึ้นคะ ของเรา32 วีคก็เป็นรกเกาะต่ำ พอเข้า36วีค รกก็เลื่อนขึ้นคะสามารถคลอดเองได้แล้ว ตอนนี้ 37 5 คะ

ขอบคุณนะค่ะ

แม่บ้านนี้ก็เป็นคะ 30week น้องอยู่ท่าก้น รกเกาะต่ำ อย่าเพิ่งเคลียดทำตามคำแนะนำหมอคะ ดูในยูทูปก้มี

บ้านนี้รกเกาะต่ำเหมือนกันค่ะ​ ท้องแรกผ่าคลอด​ หมอเลยไม่กังวล​

พยายามอย่าเดินมากค่ะกับอย่ายกของหนัก นอนได้ให้นอนเลยค่ะ