4 ตอบกลับ

รอให้ถึงสัก 5w ไปฝากครรภ์แล้วหมอจะจ่ายยาโฟลิคมาให้บำรุงครรภ์นะคะถ้า 5w จะเจอแค่ถุงตั้งครรภ์ ถ้าอัลตราซาวน์ แล้วหมดจะนัดเราซาวอีกรอบค่ะ สัก 5w ค่อยไปฝากก็ได้ค่าา หรือชัวร์แล้วก็ไปฝากครรภ์โลด ยิ่งฝากเร็วก็จะได้ยามาบำรุงน้องค่า

ยินดีค้า♥️

ทานแต่ของที่มีประโยชน์ นอนพักผ่อนให้เพียงพอ งดยกของหนัก งด ชา กาแฟ แอลกอฮอล์. ของดิบ ของหมักดองค่ะ ที่สำคัญก็รีบไปฝากครรภ์นะคะจะได้ยามาทาน

VIP Member

บ้านนี้ตรวจเจอตั้งครรภ์ก่อนครบกำหนดปจด.มาค่ะ ไปฝากครรภ์ตอน 3 week กว่าๆ😊

Super Mum

ฝากครรภ์จะได้ยาบำรุงมาทานนะค่ะ