7 ตอบกลับ

บ้านนี้กระโดนกระตุ้นมาเมื่อวาน ถามหมอแล้วถ้ามีมูกเลือดออกให้มามั๊ย หมอบอกถ้าออกมานิดเดียวเลือดไม่เข้ม ก็ไม่ต้องไปค่ะ แต่ถ้าออกมาเป็นเลือดแดงเข้มและเยอะหมอบอกให้รีบไปเลย บ้านนี้ก็สังเกตุอาการอยู่ค่ะ

ขอบคุณค่ะ ยังไม่ได้ไปหาหมอเลยค่ะไม่มีท่าทีว่าจะคลอดเลยค่ะ

ของเราก็โดนกระตุ้นเมื่อวาน พอสักพักก้อมีเลือดออกเหมือนประจำเดือน ปรกติใช่ไมคะ

น่าจะปกตินะเเม่ เราไม่มีอาการอย่างอื่นร่วมเลยค่ะ

สอบถามคุณแม่ คุณหมอกระตุ้นปากมดลูกให้ยังไงคะแม่

รอต่อไปคะแม่ ทางนี้ก้ออยากเจอแล้ว❤️

ควรไปเลยค่ะ ไม่จำเป็นต้องรอให้ปวดท้อง

แล้วมีอาการท้องแข็งร่วมด้วยมั้ยคะ

น่าจะพรุ่งนี้หรือมะรืนคะน้องน่าจะคลอด 😊

ไปหาหมอเลยค่ะแม่

ไป รพ เลย ค่ะแม่