8 ตอบกลับ

เคยผ่านจุดนั้นมาแล้วค่ะ คุณแม่ไม่ต้องเครียดและกังวลนะคะ ทำตามคำแนะนำของคุณหมอ การเจาะน้ำคร่ำไม่เจ็บและปลอดภัยค่ะ สมัยนี้คุณหมอเก่ง ส่วนใหญ่ผลตรวจออกมาปกติเกือบทุกคนเลยค่ะ

บ้านนี้พึ่งไปตรวจมาวันนี้คุณหมอบอกน้องตัวบวมวันที่11จะถึงนี้หมอนัดตรวจเลือดคัดกรองดาวซินโดรมค่ะทางนี่ก็เครียดเหมือนกัน

ทางนี้เจาะมาเเล้วค่ะ กังวลเหมือนกัน รอผล3อาทิตย์ คุณเเม่ไม่ต้องกังวลนะค่ะผลส่วนใหญ่ออกมาปกคิค่ะคุณเเม่สู้ๆๆๆเป็นกำลังใจให้ค่ะ

ขอบคุณค่ะ

VIP Member

บ้านนี้เจาะเลือดรอบแรกหาโครโมโซม 4 คู่ ผลออกมาความเสี่ยงสูง คุณหมอให้เจาะเลือดรอบสองแบบหาโครโมโซม 23 คู่ ผลออกมาปกติค่ะ😊

VIP Member

เจาะเลยค่ะ ไม่ต้องกังวลค่ะแม่ บ้านนี้ก้เจาะเพราะตรวจเลือดผลเสี่ยงสูง ผลเจาะน้ำคร่ำปกติดีค่ะ ทราบเพศน้องด้วย

ขอบคุณมากค่ะ

อย่าเครียดไปเลยนะคะคุณเเม่สู้ๆค่ะทำใจสบายๆนะคะ☺️✌️💗

Super Mum

ส่วนมากเจาะแล้วผลความเสี่ยงต่ำค่ะ แม่ทำใจให้สบายนะคะ

คุณแม่ตรวจคัดกรองดาวน์ตอนอายุครรภ์กี่เดือนคะ

16สัปดาห์ค่ะ