10 ตอบกลับ

แม่ท้องบางคนท้องอาจจะอยู่ต่ำตั้งแต่แรกด้วยสรีระของแม่ค่ะ ส่วนตัวก็คิดว่าตัวเองท้องต่ำ แต่พอเข้าสัปดาห์ที่ 32 ท้องเริ่มลงมานิดนึง แต่ก็ไม่ได้ลงเยอะมากค่ะ น้องกลับห้วตั้งแต่ 28 สัปดาห์ แต่ก็ไม่ได้กลับในสภาพพร้อมคลอดนะคะ เดี๋ยวหลัง 32 สัปดาห์แม่จะมีความรู้สึกหน่วงไปอีกแบบค่ะ สู้ไปด้วยกันนะคะ

ไม่เสมอไปนะ ท้องเราต่ำตั้งแต่แรกเลยอะ แบบว่ามันไม่กลม น่าจะขึ้นอยู่กับลักษณะท้องคนด้วย

บ้านนี้ตอน6เดือนมีคนทักเหมือนกันค่ะว่าท้องลดท้องต่ำใกล้คลอด แต่ไปซาวด์ดู ลูกอยู่ท่าก้น

เหมือนกันคะ ท่าก้นตอน9เดือน ท้องต่ำมาก

28 6 week ท้องต่ำแล้ว หัวลูกลงต่ำแล้วแต่ไม่ถึงที่จะพร้อมออกค่ะ ซาวมาตอน 27 week

ของเราท้องสูง ลูกกลับหัวตอน29วีค ตอนนี้33+วีคแล้วยังสูงอยู่จ้า

บ้านนี้ลูกกลับหัวตั้งแต่28สัปดาห์เหมือนกันค่ะ ท้องต่ำมาก☺

28w5d ไปซาวมาตอน26วีคน้องกับหัวเเล้วคะบ้านนี้🥰

ถามหมอตอนหมอนัดซาวด์ค่ะ ชัวร์สุด

พี่มีชุดคุมท้องกี่ตัวคะ

ไม่ค่ะ