11 ตอบกลับ

ไปพบหมอคะแล้วหมอจะเร่งคลอดให้อย่าปล่อยนานเดี๋ยวลูกจะกินน้ำคล่ำตายคะของเราก็ไม่คลอด2อาทิตโดนหมอด่าเกือบลูกตาย

อย่าบ่อยนานนะคะแม่ บ้านนี้ 41w เปิด3เซ็น หมอเร่งคลอดเลย เพราะแม่ความดันสูง น้องคลอดออกมาตอนเนี้ยอยู่ตู้อบอยู่เลยค่ะ

เปนเหมือนกันเรยคะแม่ ถึงกำหนดแร้วแต่ยังไม่ออก เรยมา4วันแร้วคะ ปากมดลูกก้ไม่เปิด อิแม่แอบกังวลแร้วเพลียใจ

ลองมีอะไรกัน กับสามีดูค่ะ เพราะการมีเพศสัมพันธ์จะช่วยกระตุ้นมดลูกบีบตัว เจ็บท้องคลอดง่าย

ยังไม่คลอดเหมือนกันเลย กระตุ้นไปสองรอบแล้ว 40+4 สัปดาห์ อาทิตย์หน้านอนเร่งคลอด หมอนัดให้เลย

เหมือนกันจ้าครบ40วีค11กคหมนัดพรุ่งนี้ไม่รู้จะว่ายังใงมั้งแม่กังวล

เหมือนกันจ้า ของเรากำหนดคลอดวันที่ 8 ก.ค ยังเงียบอยู่เลยจ้า

บ้านนี้ครบกำหนดวันนี้ค่ะแต่เงียบมาก40w ยังไม่มีวี่แวว

เหมือนกันเลยคะหมอจะเร่งคลอดให้คะ

40+5เเล้วจ้ายังไม่คลอดเรยหมอนัดชาวดูน้องทุกอาทิตย์หมอบอกเรยกำหนดได้2อาทิตย์กังวลยุตอนนี้

Super Mum

สู้ๆ นะคะแม่