12 ตอบกลับ

ไข่2ฟองต่อวัน กล้วย เนื้อสัตว์สลับปลาบ้าง และนม(แม่บ้านนี้กินนมชงดื่มแอนมัม) ยาบำรุงที่หมอให้ น้องอายุครรภ์เท่าๆบ้านนี้ ตอนนี้น้องหนัก1600gคร้าป😊😊

ค่ะ​ จ่ำหม​่​ำ​น่าดูเลย😊

ไข่ นม กล้วย ค่ะ แบ่งมื้ออาหารจากสามมื้อเป็นหลายๆมื้อค่ะ แบ่ที่ว่ากินน้อยแต่กินบ่อยๆค่ะน้ำหนักจะลงที่ลูกค่ะทำไห้แม่ไม่อ้วนด้วยจร้า

เนื้อ นม ไข่ ค่ะแม่ โปรตีน แต่ถ้าผลไม้ ขนมหวานไม่ลงลูกค่ะลงแม่หมด อยากให้ลูกนน.เพิ่มเน้นโปรตีนค่ั

VIP Member

เรากิน อกไก่ กล้วยน้ำว้า นม น้ำเต้าหู้ ไข่ต้มค่ะ ภายใน1สัปดาห์ น้ำหนักลูกขึ้นมา400กรัมเลย

Super Mum

เน้นทานอาหารจำพวกโปรตีน เนื้อ นม ไข่ และกล้วยน้ำว้าค่ะ

VIP Member

น้ำหนักแม่ขึ้นมาเท่าไหร่ ค่ะ. ทำไมลูกน้ำหนักน้อยจัง.

บ้านนี้1โลอีกคน9ขีดเองค่ะ

เน้นพวกโปรตีนค่ะคุณแม่

VIP Member

หาพวกโปรตีนเสริมมากิน

นม​ ไข่​ ผลไม้คะ