6 ตอบกลับ

เรา5วีค ปวดท้อง ขี้เกียจมากๆ เวียนหัว อารมณ์แปรปรวนมาก ยังไม่ได้ฝากค่ะ ไปหาหมอเจาะเลือดเลยว่าจะไปตอนซาวด์เห็นตัวเล็กทีเดียวตอน7-8สัปดาห์ ยาบำรุงซื้อโฟลิคมาทานรอก่อนไปพบหมอค่ะ มีกังวลบ้างเพราะมาไม่ได้ตั้งตัวเลย แต่เป็นท้องที่2 เครียดว่าจะแพ้ท้องไหม เพราะท้องแรกแพ้ตอน6วีคไปถึง17วีค น้ำหนักลด10โลเลยค่ะ เยกังวลเรื่องการแพ้ท้องสุด

น้องก็มาตอนที่เรายังไม่ท้องเหมื่อนกันค่ะ แต่เราคิดว่าไม่มีการคุมกำเนิดไดคุมได้100% ตอนนี้ไม่พร้อมแต่ต่อไปต้องพร้อมเพื่อเขา วันนี้ไปฝากท้องมาแล้วจ้าซาวเห็นน้องแล้วจ้า กำลังนิดเดียวเองค่ะ แพ้ท้องมีแค่คลื่นไส้ตอนตื่นนอน กับกินข้าวเสร็จแล้วอวกค่ะ คุณแม่สู้ๆนะคะ บ้านนี้แม่เป็นไทรอยด์ด้วยค่ะ ปวดหลังช่วงนอนมากกกก

ตอนนี้จะ6wแล้วค่ะ เบื่ออาหารมากเลยค่ะ คุณหมอนัดตอนครบ7wซาวดูน้อง ตอนนี้กินโฟลิคเองไปก่อน งดอาหารไม่มีประโยชน์ อารมแปรปรวนมากเลยค่ะ😩

ตอนนี้กำลังมาตรวจอีกรอบเพื่อความมั่นในที่โรงพยาบาล พร้อมกับขอฝากครรภ์

ของหนู5w ปวดท้องเหมือนจะเป็น ปจด ทุกเช้า เหนื่อยง่าย อาราแปรปรวนมากๆค่ะ กินน้อยลงมากๆ พอกินเยอะๆก็จะอ้วก นอนไม่ค่อยหลับ 🥹🥹🥹

ก็มีบ้าง บางเวลาค่ะ

5 w เหมือนกันค่ะ ปวดหลัง คัดน่าอก เหนื่อยง่ายมากๆ ปัสสวะบ่อยด้วย🥹 แต่ยังไม่ไปฝากครรภ์เลยค่ะ คุณแม่ไปฝากครรภ์รึยังคะ

สู้ๆนะคะ เดี๋ยวก็ผ่านไปค่ะ

#คุณแม่รุ่นพี่แวะมาคุยให้ความรู้คุณแม่รุ่นน้องด้วยนะคะ 🙏🏻🎉❤️

#รอบ้านอื่นๆมาแชร์ความรู้นะคะ 🙏🏻🎉🙂