2 ตอบกลับ

VIP Member

บ้านนี้ก็ตั้งใจคลอดที่ ราชวิถีค่ะ ถ้าคลอดธรรมชาติ อยู่ห้องพิเศษ พยาบาลแนะนำให้เตรียมเงินประมาน12,000-15,000 ค่ะ ถ้าผ่าคลอด เตรียมประมาน 2หมื่นค่ะ

ตอนนี้ฝากที่คลีนิคอยู่จะย้ายมาฝากที่ราชวิถีต้องย้ายก่อนกี่เดือนค่ะ​ คนแรกผ่ามาแล้วคนนี้ก็ต้องผ่าอีกกำหนดผ่า13มกราคม​ แต่แฟนทำงานคนเดียวยากรู้ค่าผ่าคลอดต้องใช้เงินประมาณเท่าไหร่ค่ะเพราะตังไม่ค่อยมี

ต้องไปที่คลินิกแล้วให้แพทย์ส่งตัวก่อนมั้ยคะถึงจะสามารถคลอดที่ รพ.ราชวิธีได้