47 ตอบกลับ

คลอดก่อนกำหนดเหมือนกันค่ะ 30w+2 ผ่าคลอดเมื่อวาน12/2 สงสารลูกมากค่ะ ต้องอยู่ Nicu เด็ก ขอให้คุณแม่แหละน้องแข็งๆเร็วๆๆนะค่ะ ✌️😍

ขอให้ลูกของคุณแม่ แข็งแรงๆเลี้ยงง่ายโตไวๆเช่นกันนะค่ะ สู้ๆค่ะ😊

น้องหนักกี่โลค่ะแม่ ตอนนี้31+5 ท้องแข็งบ่อยมากกลัวจะคลอดก่อนกำหนดเหมือนกันค่ะ

ของเราไม่มีอาการท้องแข็งเลยค่ะ มีแต่น้ำคร่ำแตกเอาดื้อๆเสียงเหมือนลูกโป่งแตกในท้องค้ะ😂

ยินดีด้วยนะคะ ขอให้น้องแข็งแรงๆค่ะ น่ารักมากๆเลยค่ะแม่

ขอบคุณค่ะ😊

น่าชังจิงๆเลยลูกกกกก แข็งแรงๆ น่ะค่ะเด็กน้อย

ขอให้น้องได้กลับบ้านในเร็วๆนี้นะค่ะ...สู้ๆค่ะแม่

ขอบคุณค่ะ วันนี้หมอบอกรับน้องกลับบ้านได้ค่ะ😁😁

น้ำหนักเเรกคลอดเท่าไหร่ มีอาการอะไรก่อนคลอดค่ะ

แรกคลอด1848ค่ะ ช่วงอบนน.น้องลง แล้วก็เริ่มขึ้นมาเรื่อยๆจ้า อาการมีแค่น้ำคร่ำแตกเอาดื้อๆเลยค้ะ

เเข็งเเรงไวๆนะจ้าหนูน้อย. เเก้มยุ้ยเชียว😊

ขอให้แข็งแรง​ ได้กลับบ้านกับแม่เร็วๆนะคะ

ยินดีด้วยนะคะ แข็งแรงๆ เลี้ยงง่ายๆนะคะ

ขอให้แข็งแรงทั้งคุณแม่อละคุณลูกนะค่ะ