2 ตอบกลับ

ตลกค่ะ ให้พยาบาลไปศึกษากฎหมายมาใหม่นะคะ ความเชื่อผิดๆของคนสมัยก่อนค่ะ แค่ไม่อยากให้สูติบัตรไม่สวย แต่มันมีปัญหาหลายอย่างตามมาเลยนะ เอาพ่อมารับรองยิ่งไม่วุ่นวายไปใหญ่หรอคะ มีลูกกับพ่อตัวเองเนี่ยนะ บอกให้พยาบาลไปดูกฎหมายมาใหม่เลยค่ะ ยืนยันเสียงแข็งไปเลยว่า สิทธิ์ตามกฎหมาย ไม่จำเป็นต้องระบุชื่อบิดาในสูติบัตรก็ได้

บอกไม่มี เลิกกันแล้ว.. จบค่ะ ลูกเราเราเลือกเอง ใครๆเค้า​ก้อทำกัน ไม่จำเป็น​จ่ะแม่ ไม่ต้องใส่ก้อได้ค่ะ ✌️✌️✌️