10 ตอบกลับ

บ้านนี้บวมตอน34วีคค่ะ ตรวจปัสสาวะมีน้ำตาลรั่ว งดหวาน มัน ทอด ก็ยุบค่ะ ไม่แน่ใจว่าจะบวมขึ้นอีกมั้ย

ก็ไม่แน่นะค่ะ บ้านนี้บวมช่วง8เดือน กว่าแล้วก็หายบวม แล้วก็มาบวมอีกนิดหน่อยตอน9เดือน

ที่บ้านก็บอกคะว่าบวมคือไกล้คลอด เราบวมตั้งเเต่ 28 วีค จนตอนนี้ 34 วีค ยังบวมอยู่เลยคะ

ไม่เกี่ยวค่ะบ้านนี้ท้องแรกไม่บวมเลย37+2วีคก้อคลอดท้องนี้33+4วีคก้อยังไม่บวมนะ

ของเราบวมค่ะ เริ่มตอน8เดือน บวมนิดหน่อย🤣🤣🤣

36 วีคแล้วไม่บวมเลยค่ะ น่าจะแล้วแต่คนนะคะ

ยายบ้านนี้บอกบวมแล้วก็ยุบ3ครั้งค่ะ

ของเราก็เริ่มบวมคะแต่ไม่มาก

Super Mum

แล้วแต่คนค่ะแม่

Super Mum

ไม่เสมอไปนะค่า