8 ตอบกลับ

อันดับแรกคุณแม่ต้องอย่าคิดมากและทำใจให้สบายค่ะเพราะในท้องเรามีอีกชีวิตที่ต้องดูแลนะคะมีความสุขกะการเตรียมตัวต้อนรับสมาชิกใหม่อย่างมีความสุขดีกว่าค่ะ...ส่วนเรื่องคุณสามีถ้าเป็นไปได้แนะนำให้คุยกันตรงๆค่ะเพราะแต่ละคนก็มีหน้าที่ของตัวเองคุณแม่ก็ดูแลบ้านคุณพ่อก็หาเงินซึ่งบางครั้งเรามัวมองแต่ตัวเองจนลืมคิดถึงคนอื่นก็ได้นะคะก็เลยแสดงออกแบบไม่ทันคิดค่ะซึ่งตอนนี้เราท้องอยู่คงต้องคิดถึงลูกน้อยด้วยลองหันหน้ามาคุยกันนะคะว่าจะลดความเครียดของพ่อกะแม่ได้ยังไงบ้าง...เป็นกำลังใจให้นะคะ

ขอบคุณมากค่ะ

สู้ๆน่ะค่ะ คุณแม่ บ้านนี้ก็เป็นเหมือนกัน วามีทำงาหาเงินนอกบ้าน คุณแม่ก็ทำทั้งนอกและในบ้าน ยังโดนบ่นเลยค่ะ ได้แต่ทำใจให้ขินกับแต่ล่ะวัน ถึงจะเหนื่อยจะโดนบ่นแค่ไหนก็ต้องสู้เพื่อตัวเล็กค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ สู้ๆเหมือนกันนะคะ

เป็นกำลังใจให้นะคะ​คุณแม่​ บ้านนี้ก็ทำขนมขายงกๆ​ ขาจะก้าวไม่ไปอยู่แล้วคะปวดมาก​ ไหนจะงานบ้่านงานครัว​ สู้ๆ​นะคะ

ขอบคุณค่ะ แม่ก็สู้ๆนะคะ

VIP Member

เป็นกำลังใจให้นะคะ เราเองก็บ่อน้ำตาตื้น ร้องไห้ง่าย แม้แต่เรื่องไร้สาระยังร้องไห้

ขอบคุณค่ะทำใจให้ชิน สู้ๆเหมืนกันนะคะ

เปนกำลังใจให้คะสู้ๆคะ

ขอบคุณมากนะคะ

สู้ๆนะค่ะ ....

ขอบคุณมากจ้า

สู้ๆนะคะ....

ขอบคุณมากค่า

สู้ๆ จ้า.....

ขอบคุณมากๆนะคะ