11 ตอบกลับ

ตรวจ2รอบแล้วค่ะ ครั้งแรก33week ตรวจเพราะทำงานพท.เสี่ยง รอบ2 ตอน35week ตรวจเพราะลุกเพื่อนที่ทำงานติด แต่ผลเปนลบทั้งสองครั้งโล่งอก

คลอดเดือนกุมภาพันธ์ที่ผ่านมา ก็ต้องตรวจก่อนคลอดนะคะ เหมือนเป็นกฏ ข้อบังคับในช่วงเวลานี้ค่ะ

ที่ร.พ.จะคลอดงดให้บริการเพาะมีคนติดโควิดใช้บริการ เราจะใกล้คลอดยุละ

ช่วงนี้ต้องตรวจก่อนคลอดค่ะ หมอกับพยาบาลที่ทำคลอดมีความเสี่ยงค่ะ

เค้าตรวจก่อนคลอดกันทุกที่ค่ะแม่ เพื่อความปลอดภัยในระยะนี้

ตอนนี้น่าจะบังคับนะคะ คลอดเมษาปีที่แล้วก็ต้องตรวจค่ะ

ของเราตรวจค่ะ ก่อนคลอดไม่เกิน 5 วัน คลอด 4พค

Super Mum

ระบาดหนักขนาดนี้ ส่วนมากจะให้ตรวจค่ะ

ใช่ค่ะบ้านนี้ก็โดนตรวจก่อนจะคลอดค่ะ

VIP Member

ดีแล้วที่ตรวจจะได้มั่นใจว่าปลอดภัย