32 ตอบกลับ

คหสต.เราคิดว่าเป็นที่กรรมพันธุ์พ่อแม่ปู่ย่าตายายเราด้วยค่ะ ใหญ่แต่ยานก้อไม่ดี เพราะบ้านเราใหญ่ทุกคน ยานด้วยค่ะ ก่อนท้องหน้าอก38ตอนนี้ท้องใกล้คลอดเราหน้าอก40 ลูก3คนแล้วค่ะ น้ำนมเยอะ เพราะนมเรามีไขมันเยอะ แต่เราไม่อ้วนนะ

แม่บ้านนี้ก็แอบกังวลค่ะเพราะช่วง2-3เดือนนมใหญ่คัดผิดตาเลยแต่5-6ขึ้นก็ปกติทุกอย่างจะรู้สึกตึงช่วงเช้าบ้างบางและเดือนหน้าก็จะคลอดแล้วกลัวไม่มีนมให้ลูก

ของเราตอนท้องแรกอกก็ใหญ่ขึ้นน่ะค่ะแต่พอคลอดมาน้ำนมไม่ไหลไม่มีเลยค่ะอาจจะเป็นเพราะเราผ่าก็ได้น่ะค่ะเพราะคนบอกกับเราถ้าผ่าคลอดน้ำนมไมไหล

ไม่เกี่ยวหรอกค่ะแม่ แม่บ้านนี้กรรมพันธุ์​ยายแม่พี่สาวเป็นคนน้ำนมน้อยแต่นมบึ้มมาก555 ทานอาหารบำรุงน้ำนม ดื่มน้ำอุ่น/น้ำขิงอุ่นเยอะๆค่ะ

แม่บ้านนี้ใหญ่ขึ้นนิดหน่อยนะคะแม่แต่ตอนนี้เล็กลงเท่าเดิมแล้วค่ะลูกได้ 6 เดือนน้ำนมหมดกลับสู่สภาพเดิมค่ะแม่555

บ้านนี้ก่อนท้องใหญ่เต้าตั้งสวย ตอนท้องยิ่งใหญ่ คลอดมายิ่งใหญ่x2 สักพักยาน😂 ทรวดทรงไปหมดแล้ว🤣

ใหญ่ขึ้นจ้า บ้านนี้ก็มีน้อย แต่ตอนนี้เริ่มจะล้นยกทรงแล้วจ้า เดือนหน้าคงต้องเปลี่ยนไซส์

จาก36เพิ่มขึ้นมาเปน40แล้วค่ะตอนนี้7เดือนแล้วค่ะจนตกใจว่าเต้านมตัวเองใหญ่เกินรึป่าว😂😂😂

ขนาดของหน้าอกไม่ได้บอกปริมานของน้ำนมคะแม่ไม่ต้องห่วงแค่กินอาหารที่บำรุงน้ำนมก้อพอ

ใหญ่ขึ้นค่ะยังกะลูกมะพร้าวพอลูกเลิกกินนมหน้าอกเหลือเท่าลูกตาลอีแม่รับไม่ได้😂😂😂😂