39 ตอบกลับ

ภาวะแท้งคุกคาม ไม่ใช่ว่าจะแท้งทุกคนนะคะ (แต่เราแท้ง) ดูแลตัวเองดีๆนะคะ อย่ายืนนาน อย่าเดินเยอะ นอนมากๆก็จะดีค่ะ ให้พ้นช่วง 3 เดือนไปก่อน สู้ๆนะคะทั้งแม่ทั้งลูก

สู้ๆเราผ่านมาแล้วพยายามอย่าเดินมากหรือว่านั่งรถกระแทรกหรือขับรถกระแทคกหรือยกของหนักนะ พักผ่อนก่อนช่วงนี้(เป็นห่วง..สู้ๆนะค่ะ)

ขอให้น้องปลอดภัยนะคะ เป็นกำลังใจให้คุณแม่ค่ะ ของเราก็มีเลือดออกมาอาทิตย์หนึ่งแล้ว หมอไม่ได้ให้แอดมิด ได้แต่ยาฮอร์โมนมาทานค่ะ

ถุงมือหมอแล้วไม่เปนไรแล้ว​ เราก้อแท้งคุกคามหมอฉีดยา​ ตอนนี้ลูกได้​ 1เดือนเกือย2เดือนละขอให้แข็งแรงทั้งแม่ลูกจร้า

VIP Member

💖💖💖💖ขอบคุณนะคะ💖💖💖💖 ซาวไม่หัวใจน้องแล้ว แต่ถุงยังสวยอยู่ รอปาฏิหารอย่างเดียวคะตอนนี้

เราก็เคยเป็นพอออกจากรพ.รีบไปฉีดยากันแท้งที่คลีนิคเลย

บ้านนี้เลือดออกมา 10 วันหมอได้แต่ฉีดกันแท้งกับรอๆๆๆๆๆๆ

เป็นกำลังใจให้นะคะ บุญรักษา พระคุ้มครองนะคะ

ขอให้ปลอดภัยทั้งแม่ทั้งลูกนะคะ✌🏻💪🏼💓

สู้ๆนะค่ะ ขอให้ปลอดภัยทั้งแม่และน้องนะค่ะ