8 ตอบกลับ

ของเราเลือดจาง 28% หมอให้ยาบำรุงเลือดมากินค่ะ ได้ตรวจเลือดของพ่อก็เป็นพาหะ สรุปผลตรวจเด็กเป็นพาหะ แต่ไม่ร้ายแรงค่ะ

ขอบคุณค่ะแม่ ✌️✌️✌️

บ้านนี้ลูกคนแรกเป็นธาลัสซีเมียแฝง ตรวจเลือดพ่อปกติ ลูกออกมาก็ปกติดีคะ กินยาตามหมอสั่งปกติค่ะ

2ท้องแรกก็จางค่ะ จางปกติ ไม่ตรวจพ่อ ท้องนี้จางเลยค่ะต้องตรวจพ่อ 🙏🙏❤️❤️

ของเราเลือดจางเป็นพาหะค่ะ แต่ของแฟนปกติ หมอบอกว่าลูกปกติไม่เป็นพาหะ ได้ยาบำรุงเลือดมากินค่ะ

เราเป็นธาลัสซีเมีย ชนิดไม่รุนแรงค่ะ หมอให้ยาบำรุงมากิน แล้วต้องตรวจพ่อด้วย

ขอบคุณค่ะแม่ รอตรวจพ่อค่ะ 2ท้องก่อนแม่ก็จาง จางปกติ ไม่ตรวจพ่อ 🙏🙏🙏

เราเลือดจาง 30% น่าจะเพราะเป็นพาหะด้วย ตอนนี้ได้ยาบำรุงเลือดมาทานค่ะ

ทานยาบำรุงหมอค่ะแล้วก็ทานผลไม้พวกสตอเบอรี่แตงโมค่ะ

กินเครื่องในเยอะๆตับหมูตับไก่

ค่าเลือดเท่าไหร่ค่ะ

คนโตปกติจ้า ค่าเลือดพ่อคนโตปกติ ส่วนคนที่2รอฟังผลเลือดพ่อเดือนหน้าค่ะ