24 ตอบกลับ

VIP Member

บ้านนี้ชอบของหวานตั้งแต่2เดือนเรยค่ะตอนนี้จะเข้า7เดือนแร้วยิ่งท้องโตยิ่งชอบต้องได้กินทุกวันค่ะไม่ได้กินยุไม่ได้เรยหงุดหงิดตลอดโชคดีที่ไม่เสี่ยงน้ำตาลในเลือดเกินประวัติครอบครัวไม่มีคนเป็นส่วนตัวเราเป็นคนผอมด้วยค่ะ

บ้านนี้เริ่มท้องก็อยากหวานมาตลอดเลยค่ะ กอนแล้วตรวจปัสสาวะโปรตีนเกิน แต่ไปตรวจเลือดผ่านทุกที พอเข้า 30 วีคเริ่มเบื่อข้าวอยากกินแต่ขนม เลยกินพวกคาร์บน้อยๆเน้นผักผลไม้ปั่น โปรตีนกินเล่นๆแทนค่ะ อันนี้ก็ทดแทนได้อยู่นะคะ

เราอยากกินแต่หวานๆ ค่ะ ตอนท้อง ปกติไม่ค่อยกินหวาน แต่กินแค่พอหายอยากกิน กินมากไม่ดีต่อสุขภาพ เราอยากกินอะไรกินหมด แต่กินแค่นิดๆ หน่อยๆ 😁😁

เป็นตั้งแต่ท้องอ่อนๆค่ะ ชอกโกแลตนี่กินทุกวันค่ะ นมก้อต้องเป็นรสชอกโกแลตค่ะ นมจืดกินไม่ได้เลย อ้วกค่ะ

บ้านนี้เลยค่ะตอนนี้7เดือนกว่าเบื่อข้าวอยากกินแต่ของหวาน กินพอหายอยากค่ะกินเยอะน้ำตาลขึ้นอีก😊

บ้านนี้ 7 เดือน ท้องแรกๆ ชอบกินของเปรี้ยว พอเข้าเดือนที่ 5 มาอยากกินแต่เค้ก โดนัท ช็อคโกแลต 😅

VIP Member

บ้านนี้ตกมาเดือนที7นี้ของหวานนี้ขาดไม่ได้เรยค่ะยิ่งห้ามใจตัวเองเหมือนยิ่งยุใจ55555😂

ระวังค่าน้ำตาลพุ้งนะคะ บ้านนี้มายากกินของหวานๆช่วง8เดือน กินพอหายยากค่ะกลัวเบาหวาน

VIP Member

ลูกไม่เป็นอะไรแต่แม่น้ำตาลจะขึ้นค่ะ เรายังอยากเลย อดใจไว้ค่ะหรือนิดๆพอ

คือกินไม่เยอะและไม่ทุกวันค่ะแต่ไม่รุอยากกินนํ้าหวานเป็นเพราะอะไร