7 ตอบกลับ

เราคลอดเองธรรมชาติกินทุกอย่างที่อยากกินเลยค่ะแต่ไม่เผ็ด ผัดกระเพราจะทำให้น้ำนมมาเยอะขึ้น กินอาหารวันละ3-4มื้อ กินผักวันละ2มื้อ ดื่มนมจืดทุกเช้าวันละ1-2แก้ว ผลไม้ช่วยในการขับถ่ายของลูก ถ้าลูกมีอาการท้องอืด เราก็ช่วยออกกำลังกายให้ลูกในท่ายกขาแล้วหมุน ทำแบบนี้ตั้งแต่แรกเกิดถึง3เดือนแล้วไม่มีปัญหาค่ะ

กินทุกอย่าง ลูกไม่สบายตัวเกือบทุกวันค่ะ จะให้นมเองต้องระวังการกินมากๆ แม้แต่อาหารที่หมอไม่ห้าม กินแล้วลูกก็ไม่สบายท้อง ขึ้นอยู่กับตัวแม่และลูกด้วย ต้องหมั่นสังเกตกินอะไรลูกชอบ กินอะไรลูกไม่โอ

กินทุกอย่างค่ะ น้ำพริกก็กินค่ะลูกไม่ท้องเสียค่ะ หมอให้กินได้หมดอาหารหลากหลายน้ำนมจะมีสารอาหารเยอะ

เรากินทุกอย่างที่หมอไม่ห้ามค่ะ งดแค่ของที่แม่ให้นมต้องงด ตอนนี้ลูก 1.2 ขวบละ ร่างกายปกติดีค่ะ

กินทุกอย่างเลยค่ะเเต่ลูกจะรู้สึกไม่สบายตัวถ้ากินของไม่ถูกลูกจะงอเเงมากค่ะ

หมอบอกเราก่อนกลับบ้านว่า แม่กินได้ทุกอย่างที่คิดว่ามีประโยชน์กับลูกค่ะ ?

Super Mum

ให้ครบ 5หมู่ค้า