2 ตอบกลับ

VIP Member

บ้านนี้ตรวจเลือดแล้วผลออกมาความเสี่ยงสูง เลยเจาะน้ำคร่ำตรวจซ้ำ ผลออกมาปกติดีค่ะ แม่อายุ38

แม่ตรวจที่รพ.สิทประกันสังคมค่ะ รอบแรกตรวจเลือดฟรี เจาะน้ำคร่ำเสีย700ค่ะ แม่ลองโทรถามรพ.ที่แม่มีสิทธ์ดูก่อนก้ได้ค่ะว่าค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ แต่ถูกกว่าตรวจที่คลีนิคแน่นอนค่ะ

ขออนุญาตถามค่ะ แม่ต้องขอตรวจดาวเอง หรือ คุณหมอเป็นคนตรวจให้คะ

คุณแม่ต้องไปฝากในระยะเวลาที่คุณหมอกำหนดตรวจด้วยนะคะถึงจะตรวจฟรีแล้วปีนี้เค้าตรวจทุกช่วงวัยเป็นปีแรกเราเลยได้ตรวจอายุ21เองค่ะ