2 ตอบกลับ

VIP Member

อาการของคนท้องแต่ละคนไม่เหมือนกันนะคะดูได้ยากบางคนแทบไม่แสดงอาการเลย ที่สังเกตุได้ก็คือประจำเดือนขาดค่ะ ถ้าช่วงตอนพึ่งตั้งครรภ์เราจำไม่ได้ว่าท้องแข็งไหม แต่ตอน2-3เดือนเราจำได้ว่า พอนอนแล้วคลำๆท้องจะรู้สึกว่ามีก้อนแข็งๆ

บ้านนี้มีอาการตั้งแต่5week ได้กินกับข้าวแร้วเวียนหัว จะอาเจียน แต่ก้อไม่ได้คิดว่าตัวเองท้อง เพราะประจำเดือนมาไม่ปกติกยุแร้ว ตอนนี้9weekแร้ว มีเวียนหัวจะอาเจียนเปนบ้างค่ะ แต่เพลียมาก เหนื่อยง่ายมากค่ะ