7 ตอบกลับ

บ้านนี้ปวดหลังมากค่ะถึงนอนตะเเคงเเต่ถ้าไม่เข้าท่าก็คือปวดสุดๆปวดจนหน้างอไม่รู้ว่าเค้าออกมาจะหน้างอมั้ยทำหน้างอบ่อยมากเเม่😂

ตะแคงเจ็บสะโพกไม่ไหวเลยแม่

เป็นปกติของแม่ท้องค่ะปวดฉี่บ่อยปวดอุ้งเชิงกรานปวดหัวหน่าวเพราะน้องน้ำหนักมากขึ้นเลยกดทับช่องท้องแม่ค่ะ

ขอบคุณจ้ามีเพื่อนหลายคนเป็นเหมือนกันค่อยคลายกังวลหน่อย😊ท้องแรกเลยกลัวไปหมด

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ ยิ่งตอนน้องถีบแรงๆมันเจ็บแปร๊บๆแถวช่วงล่าง แล้ววรู้สึกเหมือนฉี่จะแตกกเลยค่ะ

ใช่เลยค่ะ

เหมือนกันค่ะ พอลุกใส่กางเกง เปิดประตูห้องน้ำเดินออกมา ปวดอีกแล้ว5555

ใช่เลยนอนไม่ค่อยจะหลับลุกตื่นฉี่บ่อยมาก

เหมือนกันค่ะฉี่ไม่ถึง5 นาทีกลับมาปวดอีกแล้ว หมอบอกปกติค่ะแม่

กังวลมากเลย😅ขอบคุณนะค่ะ

ถ้าฉี่ขัด แสบด้วย ลองไปหาหมอค่ะเผื่อปัสสาวะอักเสบค่ะแม่

ขอบคุณจ้า

ปกติค่ะเราก็เป็นไม่ค่อยได้นอนค่ะแต่ละคืน

ยิ่งอายุครรภ์เพิ่มขึ้นยิ่งปวดโน่นปวดนี้ไปหมดเลยแม่😅 ระแวงไปหมด