3 ตอบกลับ

ของเราให้ซื้อกับทาง รพ. 100 บาทค่ะ รพ. จะมีไว้ให้หมดเลยค่ะ ชุดน้องและแม่ก็จะเป็นของ รพ.ทั้งหมด แต่เตรียมไว้ก็ดีค่ะ ของแม่ก็จะเป็นพวกของใช้ส่วนตัวผ้าอนามัยแบบห่วง หวี แปรง ยาสีฟัน สบู่ ยาสระผม ผ้าเช็ดตัว ของลูกก็จะเป็นชุดที่ใส่แต่ละวัน แพมเพิส(เปลี่ยนบ่อยมากกกกกกก) หมวก ถุงมือ ถุงเท้า ผ้าห่อตัว

ของ รพ.ที่เราจะไปคลอด มีผ้าอนามัยแบบห่วงให้ มีผ้าอ้อมห่อตัว มีนมผงเสริม มีแพมเพิสให้ใช้ตลอดการอยู่ที่ รพ. ที่แม่ต้องเตรียมไปเองจะมีชุดน้องเปลี่ยนแต่ละวันค่ะ รพ.เอกชน

ถ้าเป็นของโรงบาลเราห้องคลอด หมอให้เตรียมเเค่ ผ้าอนามัยเเบบห่วง 1 ห่อ ผ้าห่อ/ผ้าขนหนู 2 ผืน