117 ตอบกลับ

19 w ความรู้สึกเริ่มมีตอดแล้วค่ะ เป็นช่วงๆแต่เราจะรู้สึกตอดจริงๆนะคะ แต่พอเปิดพุงดูว่าน้องดิ้นหรือเปล่าแล้วก็เงียบหายไปเลยค่ะไม่ได้แบบว่าดิ้นจนเห็นพุงขยับอะไรขนาดนั้น

เค้า10มิย พรุ้งนี้จะ5เดือนแล้วค่ะ ไม่มีความรู้สึกตอดเลยค่ะ แต่ไปหาหมอหัวใจเต้นปกติดี แต่น้องยังไม่ตอดหรือไม่รู้สึก😆

มีตอดบ้างค่ะ ลองสัมผัสที่หน้าท้องดูค่ะ เบามากค่ะ บางทีไม่จับก็รู้สึกค่ะ แต่แค่วันละครั้งเองที่รู้สึกค่ะ

บางทีเราอาจจะยังไม่รู้สึกแน่เลยเนอะ😁

เราตอดแล้วคะ รู้สึกตั้งแต่ 14 วีคเหมือนฟองสบู่ ตอนนี้จะ 17 วีค ดุ๊กดิ๊กๆแล้วแต่รู้สึกแค่บางวันเท่านั้นคะ

ทางนี้รู้สึกโก่งตัวตั้งแต่เดือนที่แล้วเลยค่ะ พอเข้าเดือนนี้ทั้งตอดทั้งโก่งตัวอยู่บ่อยๆเลย 12 มิถุนายน

บ้านนี้ 18+4 เงียบเลยค่ะ

บ้านนี้นัด29มิถุนาจ้าดิ้นแล้วดิ้นเก่งด้วยเวลาแม่นจะนอนเหมือนเขากำลังหัดว่ายน้ำยุในท้องเลยจ้า

1 มิ.ย รู้สึกตอดตอน 15 week ตอนนี้ 21 week ใช้คำว่าตอดน่าจะไม่ได้ ต้องกระโดดถีบ ยิ่งอยู่กับพ่อยิ่งคึกคะนอง🤣

แม่รอให้น้องกระโดดถีบค่ะ😁

11มิถุนาคะ รู้สึกว่าน้องดิ้นตรงหน้าท้องบางครั้ง แต่ส่วนมากจะรู้สึกเหมือนฟองสบู่แตกมากกว่า

แม่อาจจะหน้าท้องหนาก็ได้ค่ะเลยยังไม่รู้สึก☺️

กำหนดคลอด9มิถุนาค่ะน้องตอดและดิ้นช่วงที่แม่กินและช่วงที่หิวค่ะน้องจะดิ้นดีมากค่ะ

กำหนดคลอดวันเดียวกันเลยคะรุ้เพศน้องยังคะ

บ้านนี้5กรกฏาคม น้องตอดตอน14สัปดาหากว่าๆเเต่เริ่มดิ้นรู้สึกชัดๆตอน15สัปดาห์ค่ะ ท้องที่2จ้า