14 ตอบกลับ

เป็นเหมือนกันค่ะแม่เป็นตั้งแต่ไตรมาสที่2เลยค่ะแม่บางทีรู้สึกหงุดหงิดตัวเองเลยค่ะแม่ฉี่ไม่ยอมสุดฉี่เยอะแล้ว แต่กะปวดอยู่เหมือนไม่สุดบางทีเดินขึ้นเดินลงบรรไดจนฉี่ราดโดยไม่รู้ตัวเลยค่ะแม่

เราเคยเป็นตอนท้องเเรงค่ะ ฉี่ไม่ถึง3นาทีไปฉี่อีก ที่บ้านไห้ไปรพ.ค่ะไห้หมอตรวจผลสุดท้าย ปากมดลูกเปิด4เซนเเล้วค่ะ ไม่มีอาการปวดท้องหรืออะไรเลย เเค่ฉี่บ่อยแบบผิดสังเกตุก็ควรไปไห้หมอตรวจดูนะค่ะ

วันนี้ เข้ามานอน 1ชม.นิดๆ เข้าห้องน้ำ 4 รอบแล้ว ปกติทั้งคืน 4-5 ครั้งเองค่ะ

VIP Member

เคยเป็นค่ะ เราใช้วิธีการนั่งชักโครกไปเลยสัก10-15 นาที บางทีก็ครึ่งชั่วโมง มันจะออกมาทีละนิดทีละนิด จนหายปวด โดยเฉพาะกลางคืน จะได้นอนสบายๆไม่ต้องลุกหลสยรอบ

36+5 เป็นเหมือนกันค่ะ ปวดฉี่แล้วเหมือนฉี่ไม่สุดแล้วปวดฉี่บ่อยมากค่ะยิ่งกลางคืนแทบจะทุก 2ชม.เลย ลุกฉี่แล้วกลับมานอนต่อชอบมีอาการท้องแข็งด้วยค่ะ

VIP Member

แนะนำไปหาหมอนะคะถ้ามีปัสวะแสบขัดหรืออาการแสบร่วมด้วย แต่ถ้าปัสวะนิดเดียวแบบไม่สุดให้ดื่มน้ำมากๆค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะ ปวดฉี่มากเหมือนจะลาดเหมือนจะไม่ทัน แต่พอไปฉี่จริงๆ เหมือนฉี่กะปิดกะปรอย ฉี่ไม่สุดค่ะ

35+3 เป็นเหมือนกันค่ะ ฉี่บ่อยมาด้วยทุก5นาที เเต่ไม่ถึงกับฉี่ราดนะคะ เวลาปวดฉี่จะเกร็งหน้าท้องมาก

เป็นเหมือนกันค่ะเวลานั่งฉี่ ฉี่ไม่สุด พอขมิบฉี่ก้ออกมาอีกทีละนิดๆขมิบเลื่อยๆออกจนหมด

นี้ำม่ได้ขมิบเลยค่ะ ปวดฉี่มาก แต่ฉี่หยุดซ้ำๆค่ะ

TapFluencer

เป้นยุเหมือนกันค่ะฉี่แร้วแต่ก้ยังรุ้สึกเหมือนปวดฉี่ยุ นานๆทีจะมีฉี่หยุดแร้วฉี่อีก

#37w2d เป็นค่ะ บางทีต้องยืนฉี่ตอนอาบน้ำ พอจะสุดต้องกดทีหัวหน่าวด้วยค่ะถึงจะออกหมด😂