7 ตอบกลับ

จริงๆก็ทานได้นะคะ เเต่อาจจะไม่ค่อยได้นำไปใช้เท่าที่ควร หมอจะเเนะนำให้ทาน1-3เดือนก่อนการตั้งครรภ์เเละ12สัปดาห์หลังการตั้งครรภ์เเล้ว หลังจากนั้นหมอจะจ่ายตัววิตตามินรวมกับเเคลเซียมมาให้ ซึ่งในวิตตามินรวมมีโฟลิคอยู่เเล้วค่ะเพียงพอต่อความต้องการในเเต่ละวัน

บ้านนี้ได้ทานเเค่ตอนเเพ้ท้องค่ะเพราะตอนเเรกทานสีชมพูละอ้วกหมดหมอเลยเปลี่ยนทานได้เดือนเดียวพอเข้าเดือนที่4หมอก็เปลี่ยนให้ทานตัวเดิมก็ทานตั้งแต่นั้นมาเลยค่ะ

TapFluencer

ของเราทานโฟลิคถึงเดือนที่3คะ เดือนที่ 4-5 ได้วิตามินเม็ดสีชมพู แคลเซียมคะ

เหมือนกันเลยค่ะ

VIP Member

บ้านนี้หมอให้กินถึงแค่ 5 เดือนค่ะ แต่เสริมเป็น obimin แทน

ไม่เคยได้ทานเลยคะตอนนี้ก้อ5เดือนแล้ว

ยาบำรุงเลือดตัวไหนคะ เม็ดสีเหลืองเล็กๆ หรือเปล่าคะ

บ้านนี้หมอให้แคมเซียมเพิ่มค่ะ

บ้านนี้ได้กินจนคลอดเลยค่ะ

น่าจะเหมือนกันค่ะ เข้าเดือนที่6แล้ว หมอยังให้