23 ตอบกลับ

สีนี้ตกขาวปกติค่ะแม่ บ้านนี้ออกเยอะออกทุกวันต้องใส่แผ่นอนามัยตลอด แต่ถ้าตกขาวออกเป็นสีเหลืองสีเขียวหรือสีไม่ปกติแนะนำไปหาหมอนะคะ

TapFluencer

บ้านนี้เมื่อเช้าเลยคะเเบบนี้กังวลเหมือนกันว่าอันตรายมั้ย พอถามเเม่ เเม่บอกปกติ แต่ก็ยังไม่วางใจเลยคะ กังวลเหมือนกัน

เป็นเหมือนกันจ้า เป็นเยอะจนต้องใส่ผ้าอนามัย กำหนดคลอดวันเดียวกับเราเลย เเข็งเเรงๆทั้งแม่ทั้งลูกเลยน้าา🥰🥰

คลอด12 ธ.ค เหมือนกันค่ะ เป็นเหมือนกัน บางครั้งก็แอบมีเลือดใหลออกมาแอบกังวลเลยไปหาหมอแต่หมอบอกไม่เป็นอะไร

วันกำหนดคลอดใกล้กันเลย แต่ไม่มีตกขาวอะไรทั้งนั้นค่ะ คือปกติไหมคะที่ไม่มีตกขาว

บ้านนี้ไหลเป็นน้ำเลยค่ะ ตอน9เดือน แต่ถ้าท้องอยู่แล้วตกขาวแบบนี้เป็นปกตินะคะ

เป็นเหมือนกันคะ บางครั้งเป็นสีเขียวก็มี

เป็นเหมือนกันเลย 37+3 กำหนดวันที่9ธันวานี้คะ

ตกขาวถ้าไม่มีกลิ่นไม่มีสีไม่อันตรายค่ะ ปกติ

เลือดออกสีนํ้าตาลๆ ต้องไปหาหมอไหม37+1

ปกติค่ะ อายุครรเท่ากันเลยค้ะ