12 ตอบกลับ

โปรตีน นม(ทานสลับกันไป เช่น ถั่วเหลือง นมวัว) ไข่ต้ม กล้วยน้ำหว้า พร้อมงด เครื่องดื่มจำพวก น้ำอัดลม ชา กาแฟ แอลกอฮอล์ ไปเลย พวกนี้ไม่ช่วย แถมเสี่ยงเบาหวานอีก แนะนำเน้นบำรุงช่วงไตรมาส3 นะคะ ช่วงนี้น้ำหนักเด็กกำลังขึ้นไว สำคัญสุดๆคือ คุณแม่ห้ามเคลียดค่ะ ถ้ารู้สึกเคลียด ดูยูทูป ดูคลิปตลกๆผ่อนคลายเอาค่ะ #จากแม่เด็กน้อยแรกคลอด3,870กรัม

ก็ว่าบำรุงน้องน้ำหนักไม่เคยเกินเกณฑ์มาเลยช่วงไตรมาส2 พอเข้าไตรมาส3แม่สั่งนมแพะบีจีมาทานเลยค่ะ ปกติทานนมทั่วไป ไข่ต้ม กล้วย อาหารปกติ ตอนนี้กำลังเร่งเพิ่มน้ำหนักน้องแบบที่แม่แนะนำเลยค่ะ30สัปดาห์พอดีเป๊ะ555

นมถั่วเหลืองหรือน้ำเต้าหู้,กล้วยหอม,โยเกิร์ต,ไข่ต้มวันละ2ฟองค่ะ น้ำหนักลูกมาแน่นอนค่ะเราบำรุงเดือนสุดท้ายก่อนคลอด จากลูก2พันกรัมวันคลอด3พันกรัมเลยค่ะ

ตอนท้องหมอก้บอกเราแบบนี้ค่ะ ก้เลยอัดนม ไข่ กล้วยน้ำหว้าไปค่ะ หมอบอกได้ผล นมจากกินวันละ2 ก้เป็น3 ไข่วันละ2-6ฟอง กล้วยวันละ2-3ลูก ลองดูนะค่ะ

นี่กินนมแพะบีจีมิลล์รสจืด กับจมูกข้าวไรซ์เบอรี่บดผงชงกินเช้าเย็น เพิ่นน้ำหนักลูกไม่พอยังช่วยให้คุณแม่ ไม่เสี่ยงเบาหวานด้วยจ้า

กินเหมือนกันเลยค่ะ น้องน้ำหนักดีมากๆ

บ้านนี้กินนมเอนฟา มาม่าผสมกับงาดำ กินทุเรียนทุกวัน กล้วยน้ำว้า ไข่ต้ม ลูกออกมา 3.6 ผมดกมาก คลอดธรรมชาติ

ขออนุญาตส่งต่อค่ะ จมูกข้าวไรซ์เบอรี่ ซื้อมากระปุก500+ ส่งต่อกระปุกละ 380 รวมส่งค่ะ

ใช่ค่ะ

Super Mum

เน้นทานอาหารจำพวกโปรตีน เนื้อ นม ไข่ น้ำนมถั่วเหลือง และกล้วยน้ำว้าค่ะ

นม ไข่ กล้วยน้ำว้าสุก น้ำเต้าหู้ ผลไม้อาหารที่เป็นประโยชน์ค่ะ

บ้านนี้นมวัน2/3กล่อง 21วิคหทอบอกลูกอ้วนเกินไปแม่ลดน้ำหนักลูกและแม่

นม ไข่ เนื้อสัตว์ ปลา มาแน่นอนค่ะ บ้านนี้น้องน้ำหนักเกินละ