44 ตอบกลับ

บ้านนี้มาเตรียมตอน7เดือน อยากจะบอกว่าย้อนเวลาได้จะทยอยซื้อคะ เพราะมาซื้อช่วงไกล้คลอดมันต้องซื้อแทบจะทีเดียวหมดเงินเลยคะ แนะนำว่าทยอยซื้อของที่ต้องใช้แน่ๆเช่นพวกเครื่องปั้มนม ที่อาบน้ำ เครื่องนึ่งอบขวดนม ขวด คาร์ซีท อะไรพวกนี้ไปก่อนเลยคะ เพราะแพง ซื้อทีเดียวหมดหลายตังเลยคะ

ถูกต้องค่ะ ควรทะยอยซื้อ ด้วยประการทั้งปวง ทั้งเงิน เวลา และร่างกายค่ะ

ไม่เร็วไปหรอกค่ะแม่ ถ้ารู้เพศแล้วทะยอยซื้อได้เลยค้าาา^^ บ้านนี้เริ่มซื้อ5เดือน6เดือนเหมือนกันค่ะ(รู้เพศตอน5เดือน) ตอนนี้8เดือนแล้วค่ะ เริ่มทะยอยซักผ้าอ้อมแล้ว ท้องใหญ่ขึ้นทำไรก็ลำบากกว่าเดิมค่ะ ดีแล้วที่ทยอยเตรียมของตั้งแต่เนิ่นๆ ท้องแก่กว่านี้ไม่ไหวแน่ๆค่ะ😅😅

กะว่าจะเริ่มซื้อตอนครบ 30วีคค่ะ ตอนนี้ 19วีค ก็มีไปมองๆไว้เวลาเดียวห้างก็ดูๆอย่างเดียวค่ะ ในลาซาล้าและshopeeก็มีกดใส่กระตร้าไว้รอค่ะ ยังไม่กล้าสั่งมา 😄

ตอนนี้5เดือนยังไม่ได้เตรียมอะไรเลยค่ะ #ท้องเเรก คนแถวบ้านบอกเตรียมไว้เร็วไม่ดี ให้เตรียมตอนประมาณเดือนที่7-8ค่ะ

ตอนนี้ยังไม่ซื้อเลย คงเดือน8 ได้ช๊อปคะ ตอนนี้ 6 เดือนแล้ว ดูไว้อยุ่ว่าจะเอาอะไรบ้างคะ . ไม่ช้าไปสำหรับอิแม่คะ ♡♡

บ้านนี้เตรียมตอน7เดือนค่า พร้อมหิ้วค่ะตอนนี้8เดือนความเสี่ยงสูงจะคลอดก่อนกำหนด ต้องพร้อมเสมอ

VIP Member

ซื้อให้ก่อนคลอด2อาทิตย์ค่ะ พอดีที่บ้านหัวโบราณ ทวดเค้าถือค่ะ แต่ทยอยซื้อสะดวกกว่าค่ะ

ของเราซื้อรถเข็นกับคาร์ซีทตอน 7 เดือน ซื้อของแพงก่อนค่ะ เดี๋ยวใกล้คลอดเงินไม่พอ 😄

บ้านนี้เริ่มซื้อตั้งแต่7เดือนคะ ตอนนี้37วีคแล้ว เหลือซื้อแค่เปลนอนกับที่ปั้มนมคะ

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-78939)