2 ตอบกลับ

เริ่มซื้อได้เลยจ้า ชุดเเรกเกิด เเขนยาว เเขนสั้นอย่างละ2พอค่ะเด็กโตไวมาก ผ้าอ้อมค่ะใช้เเบบผ้าประหยัดกว่าน่ะ สำลี ชิดชู่ ทั้งเเบบเปียก เเละเเห้งจ้า (ชิดชู่เเนะนำให้เป็นชิดชู่เปียกของเด็กน่ะเเม่บางยี่ห้อมีเเฮลกอฮอผสมให้ซื้อของเด็กอ่อนไม่มีเเฮลกอฮอนะจ้า) ผ้าขนหนูเเบบบางกับหน่าอย่างละ2จ้า ครีมอาบน้ำเด็ก (ทุกอย่างต้องใช้หมดเลยสำหรับของอาบน้ำลูก)หมวกถุงมือ อย่างละ2ชุดจ้า ขวดนม กันน้ำนมเเม่ไม่ไหล หากขาดเหลือที่โรงพยาบาลน่าจะมีขายน่ะเเม่ออกจากโรงพยาบาลค่อยซื้อที่นอนหรือเเม่จะซื้อไว้เลยก็ได้เพราะโรงพยาบาลไม่ได้ใช้ค่ะ

เริ่มซื้อไว้เลยก้อดีคะ ปล่อยไวท้องแก่จะลำบาก หรืออาจมาฉุกเฉินจะไม่ทันคะ