17 ตอบกลับ

ปกติค่ะ เวลาเข้าห้องน้ำล้างให้สะอาดแล้วซับให้แห้ง หรือถ้าอยู่บ้านก็ไม่ใส่กางเกงในก็ได้ จะได้ระบายอากาศ แม่บ้านนี้ก็ทำแบบนี้ค่ะหมอแนะนำมา แต่ก่อนเป็นเยอะเหมือนกันค่ะ แต่ไม่มีสีไม่มีกลิ่นนะค่ะ ตอนนี้ก็ลดลงเหลือติดกางเกงนิดหน่อย

คนท้องกับตกขาวปกติคะ แต่ถ้าตกขาวมีกลิ่น เปลี่ยนสี และคันคุณแม่ต้องหาหมอนะคะหมอจะให้ยามาสอด

ปกติของคนท้องค่ะ แต่ถ้าตกขาวเริ่มเปลี่ยนสีหรือมีกลิ่นต้องรีบไปพบแพทย์นะคะ

เป็นเหมือนกันคะ ตั้งเเต่ท้อง จนจะคลอดเเล้วค่ะ ยิ่งท้องเเก่ ยิ่งเยอะ

ไม่อันตรายค่ะแม่ แต่ถ้ามีสีมีกลิ่นต้องไปหาหมอ ปรึกษาหมอจ้า

บ้านนี้ไม่ใส่กางเกงในเลยค่ะ ทำความสะอาดให้สะอาดนะค่ะ ✌🏻✌🏻

ไม่เป็นอันตรายค่ะ บ้านนี้ใส่ผ้าอนามัยแผ่นเล็กแบบเย็นเอา

VIP Member

เป็นยันคลอดเลยค่ะแม่ ยิ่งใกล้คลอดยิ่งเยอะมากค่ะ

VIP Member

ไม่เป็นไรค่ะ ส่วนนึงเป็นผลจากฮอร์โมนด้วยค่ะ

เป็นเหมือนกันคะคุณแม่ เป็นเยอะด้วย