25 ตอบกลับ

คนท้องหายใจไม่ค่อยสะดวกหรอกจ้า อวัยวะต่างๆถูกมดลูกที่ขยายตัวดันขึ้นมาเบียดกัน แถมยังต้องแบ่งเลือดกับอ็อกซิเจนไปเลี้ยงเจ้าตัวน้อยในพุงอีกจ้า

VIP Member

ปกตินะคะ​ เราหายใจเยอะขึ้นเพื่อแลกเปลี่ยนอากาศดีๆ​ เวียนไปให้ลูกด้วย

เป็นค่ะ ยิ่งออกไปข้างนอก คนเยอะๆ นี่หายใจไม่ทัน หอบขึ้นเลยทีเดียว

เป็นค่ะ ยิ่งจะเข้าไตรมาสสาม ท้องยิ่งโตยิ่งหายใจลำบากค่ะ

เป็นเหมือนกันจร้า 32 w นั่งทำงาน หายใจหอบๆ เหนื่อยๆ

VIP Member

เป็นเหมือนกันคะ หายใจไม่ออกไม่สบายตัวเรย

บ้านนี้ก้อเป็นค่ะตอนกลางคืนนอนไม่ได้เลย

VIP Member

38+1 เป็นค่ะ ทรมานมาก หายใจไม่ทั่วท้อง

เป็นค่ะ เป็นเรื่องปกติสู้ๆนะคะ

เป็นจ้า ต้องพกยาดมตลอดเลย