19 ตอบกลับ

บ้านนี้แม่ขับรถมาทำงานตจว. แม่เปิดแดนซ์ตลอดทางค่ะ ขืนไปเปิดโมสาร์ทแม่คงหลับไปพร้อมลูก55555 คุณเธอก็หลับไม่ดิ้นอะไร ตะมาดิ้นตอนแม่หิว กับตอนแม่อิ่ม ตอนกลางคืนดิ้นตอน3-4 ทุ่มแล้วก็หลับยาว มาดิ้นตอนเช้าเลย..จริงๆ เคยอ่านเจอว่าเปิดเพลงอะไรก็ได้ที่มีทำนองดนตรีเด็กจะมีพัฒนาการของเค้าเอง อันนี้ก็แล้วแต่ละบ้านนะคะ บ้านนี้แม่ชินไปแล้ว 5555

เราฟังเพลงทั่วไป ไทยสากลสลับกันบางวัน เลือกที่เราชอบ เราร้องตามได้ อารมณ์ดีมีความสุขค่ะ แค่ลูกจะดิ้นบางเพลงที่มีนักร้องเสียงแหลมๆ ที่เราสังเกตเองนะ

โมสาร์ทบ้าง เพลงเด็ก พวกเป็ด ช้างบ้าง บทสวดมนต์บ้าง อ่านนิทานให้ฟังบ้างสลับๆ กันไปคร้า

VIP Member

บ้านนี้ส่วนมากเปิดเพลงเด้กๆเลยค่ะ เช่นเป้ดก้าบๆน้องชอบมาก🤣 ดิ้นใส่เพลงเลย

บ้านนี้ฟังเพลงเกาหลี เพลงสากล เพลงไทยค่ะ 5555555 บางวันก็เปิดนิทานค่ะ

ลูกคนเเรกฟังโมสาท พอโตมาตอนนี้อีเเม่จะประสาท 55

พิมหาในยูทูบค่ะ เพลงเด็ก เพลงกล่อมเด็ก มีเยอะเลย

บ้านนี้เปิดเพลงกล่อมลูกน้อยนอนในยูทูปค่ะ

โมสาร์ทค่ะน้องจะดิ้นไปมาแบบชิลๆเลย

บ้านนี้ฟังทุกแนวเลยค่ะ