4 ตอบกลับ

ก่อนหน้านี้เคยแท้ง หัวใจน้องเต้นช้ามากค่ะ เบามาก แต่หมอไม่ได้บอกว่าเท่าไหร่ ยื้อน้องมาได้ถึงแค่ 10 วีคน้องไม่ไปต่อแล้วค่ะ ตัวอ่อนไม่พัฒนา บำรุงทุกอย่างแล้วกินยาตามหมอสั่ง แต่มันเป็นเรื่องธรรมชาติค่ะ หมอบอกว่าถ้าตัวอ่อนไม่แข็งแรงเขาจะหยุดการเจริญเติบโตไปเอง

เคยค่ะ ครรภ์นั้นของเราแท้งค่ะ แต่พัก 3-6 เดือนก็มีน้องใหม่ได้แล้วค่ะ ถ้าน้องไม่โตต่อแปลว่าน้องแข็งไม่พอ ธรรมชาติคัดสรรค์ให้ ดีกว่าน้องโตมาแล้วผิดปกติค่ะ

ตอนนี้แม่เป็นไงบ้างค่ะน้องปกติดีมั๊ยค่ะ​ ตอนนี้เพิ่งจะได้6สัปดาห์หัวใจน้องเต้น83เท่ากันเลยค่ะคุณหมอไม่ได้บอกว่าช้าแต่กังวลอยู่เหมือนกันค่ะ

อย่าเพิ่งหมดหวังนะคะ สู้ๆค่ะ

ขอบคุณค่ะ