12 ตอบกลับ

7 เดือน แล้วค่ะ ยังไม่เตรียมเหมือนกันค่ะ งงกับหมอซาวด์แต่บอกเพศไม่แน่ชัด เลยไม่กล้าซื้อของใช้พวกเสื้อผ้าเลยค่ะ ตอนนี้ทยอยซื้อพวกของใช้ที่ไม่จำกัดเพศ หมอบอกแค่แบนๆ เราก็ไม่แน่ใจว่าจะออกมาแบนชัวร์ 100% ไหม กลัวเหมือนเคสเพื่อน ตอนซาวด์บอกหญิงออกมา กระจู๋โด่มาเลย สุดท้ายของที่ซื้อมาก็ทยอยขายแล้วก็แจกค่ะ

อันนี้อยากได้ชายค่ะ 5555 แต่ถ้าออกมาหญิงก็เลี้ยงค่ะ ขอแค่ออกมา

เริ่มเตรียมใว้บ้างก้อดีนะคะแม่ เอาที่แม่สะดวก ไม่แน่ใจเพศก้อเอาสีฟ้าใว้ก่อน ทยอยซื้อใว้คะ กลัวท้องใหญ่จะไปหาซื้อลำบาก แต่ช้อบออนไลน์ก้อสะดวกแต่แอบแพงนิดนิง

ขอบคุณนะคะ🥰❤️❤️

ค่อยๆเตรียมตั้งแต่ ข้าเดือน 6-7 แล้วค่ะ ค่อยๆเตรียม จะได้ไม่ฉุกเฉินขาดเหลือจะได้มีเวลาค่ะ

ขอบคุณนะคะ❤️

บ้านนี้เริ่มเตรียม29วีค เริ่มซักเริ่มเตรียมของลงตะกร้าไว้ตอน31วีคค่ะ

พร้อมมากค่ะเเม่🥰

ตอนนี้32 weeksแล้วค่ะ เตรียมไว้เกือบ100%แล้วค่ะ กลัวตัวเองไม่ไหวค่ะแม่

เหมือนกันเลยค่ะบ้านนี้ก็ยังไม่ได้เตรียมอะไรเลย😀

บ้านนี้เริ่มเตรียมตอน 28w ตอนนี้ 31wครบหมดแล้วจ้า

บ้านนี้29วิคแล้วยังไม่ได้เตรียเหมือนกันค่ะ😁😁

29วีคค่ะ ซักช่วง30วีค เพราะกลัวตัวเองไม่ไหว

เตรียมตั้งแต่6เดือนตอนนี้ครบหมดเเล้วค่ะ