9 ตอบกลับ

เรากับสามีปล่อยแบบปล่อยเบลอเลยค่ะไม่ได้นับวันไข่ตกด้วย ย้อนหลังกลับไปเรากินไข่ทุกวันวันละสองฟอง กินโฟลิคสัปดาห์ละครั้ง (ได้มาจากตอนไปตรวจร่างกายต้นปี) แล้วเราดื่มทุกสัปดาห์ และน้องมาวันที่เราทำการบ้านตรงวันไข่ตกครั้งแรกและครั้งเดียว ติดเลย งงมากค่ะ 🤣🤣🤣

บ้านนี้ซื้อแพ็กเกจตรวจร่างกายก่อนมีลูกค่ะ ตรวจทั้งพ่อและแม่เลย ตรวจเลือด ตรวจความสมบูรณ์ของไข่ มดลูก คุณพ่อก็ตรวจความแข็งแรงของสเปิร์ม แล้วก็เริ่มทานโฟลิคก่อนท้อง 2 เดือนค่ะ ทานวิตามิน Astraxanthin และ Q10 หมอบอกจะช่วยบำรุงไข่ค่ะ พอปล่อยไม่ถึงเดือนติดเลยค่ะ

ปล่อยมา 4 ปี ไม่มา ช่วง3 เดือนก่อนท้องกินไข่ วันละ 2 ฟอง น้ำเต้าหู้ เกือบทุกวัน น้ำมันตับปลาทุกวัน ตอนนี้น้องมาแล้วค่ะ ค่ะ ☺️☺️ ลองดูนะคะ ❤️

ของเราเน้นออกกำลังกาย ดื่มโปรตีน และกินไข่ กับทานโฟลิคของแบล็คมอร์ค่ะ เราเตรียมไว้ล่วงหน้า3เดือนค่ะ น้องมาเลย เพราะก่อนหน้านี้เราไม่ได้บำรุงอะไรเลย 1ปีกว่า ทำยังไงน้องก็ไม่มา

บ้านนี้แม่ไม่ได้เตรียมอะไรเลยค่ะมาตอนไหนก็ไม่ทราบเหมือนกัน แต่ตอนนั้นจำได้ว่าอยากกินตับไก่ปิ้งค่ะแล้วกินทุกวันแล้วก็ไม่รู้ติดตอนไหน😆

บ้านนี้ ตรวจเลือด กับคุณหมอค่ะ หมอจะให้ยาบำรุงมากินค่ะ ให้ทั้งพ่อแม่เลย

เราทานอาหารเสิรมโฟลิคของกีฟฟารีนทั้ง2ท้อง กินไม่หมดกระปุกน้องก็มาเลย

บ้านนี้ไม่ได้ทานอะไรเป็นพิเศษเลยคะแม่

เเม่บ้านนี้ทานยาโฟลิกค่ะ

โฟลิกค่ะ