11 ตอบกลับ

VIP Member

เอาตามสบายใจค่ะ ใกล้ๆคลอด ก็ได้เตรียมเฉพาะของใช้จำเป็นไปวันคลอด แต่เสื้อผ้าลูกซื้อมาต้องซักทำความสะอาดก่อน ถ้าท้องแก่ซักเองไม่ไหวก็ใช้สามี อย่างอื่นทยอยซื้อก็ได้ เดี๋ยวนี้สั่งออนไลน์ได้สะดวกไม่ต้องไปเอง ส่วนตัวเราที่บ้านไม่มีใครถืออะไรมาก ตอนท้องแรกยายซื้อให้เองตั้งแต่เราท้อง 4เดือน ตอนนี้ท้อง2 6เดือนกว่าก็เตรียมพร้อมแล้วค่ะ เพราะเราต้องไปทำงานด้วย ต้องแพลนงานช่วงลาคลอดเลยไม่ค่อยว่างเตรียมของเลยค่ะ และบวกกับขี้เกียจด้วยเพราะท้องใหญ่เดินลำบาก

เรายังไม่เตรียมอะไรเลยค่ะ เคยถามแม่แฟนแล้วแม่แฟนบอกว่าเค้าถือ เราเลยถามต่อว่าแล้ว ต้องเตรียมตอนไหนเขาเลยบอกว่าไม่ต้องยุ่งเดี๋ยวพี่สาวแฟนจะเตรียมให้เอง แต่เราก็ยังกังวลอยู่ดีเพราะเราไม่รู้ว่าพี่เขาจะเตรียมให้เรามั้ย (ขออนุญาตระบายค่ะ)

แอบเตรียมได้ไหมคะเตง ส่วนตัวแม่เค้าถือแต่เค้าแอบมาไว้ในห้อง ที่บ้านรอไห้8-9เดือน แต่เค้าอยากเตรียมเรื่อยๆมีเวลาเลือกเยอะๆ ตอนนี้27+5แอบเตรียมช่วง25แต่ยังไม่ครบเลย😅🤣

บ้านนี้เริ่มสั่งออนไลน์ทยอยเตรียมตอน5-6เดือนค่ะ ตอนนี้ 7 เดือนครึ่ง เตรียมได้ 80% แล้ว มีพร้อมก่อนสบายใจกว่าค่ะแม่ สะดวกตอนไหนก็เตรียมเลยค่ะ

เริ่มซื้อตอน5เดือนค่ะ ทยอยๆ ซื้อ ตอนนี้เกือบ7 ได้ของ80-90%แล้วค่ะ เตรียมไว้ก่อนเผื่อเกิดฉุกเฉินคลอดก่อนกำหนดก็ดีนะคะ

บ้านนี้26w5d เตรียมพร้อมแล้วค่ะ จัดใส่ตะกร้าพร้อมไปคลอดได้ตลอดเวลา เวลาท้องโตจะลำบากแม่นะคะ ทยอยซื้อไว้ได้เลยค่ะ

VIP Member

สั่งเอง ออนไลน์ได้เลยค่ะ ได้แบบที่เราตั้งใจไว้ เลือกเองทุกอย่าง สบายใจกว่า ควรเริ่มได้แล้วค่ะ จะได้ไม่ยุ่ง

เริ่มซื้อทีละอย่างสองอย่างเเล้วค่ะคลอดธันวาเหมือนกัน

Super Mum

เอาที่เราสะดวกเลยค่ะ เราเริ่มตอน 7 เดือนค่ะ 😊

บ้านนี้เตรียมตั้งแต่รู้เพศ ทยอยซื้อเอา

บ้านนี้26+4 เริ่มเอฟเสื้อผ้าแล้วค่ะ