9 ตอบกลับ

VIP Member

บ้านนี้เริ่มทยอยเอฟของกระจุกกระจิกพวกเสื้อผ้าตั้งแต่20วีค และค่อยๆทยอยไล่ซื้อของจากราคาแพงก่อน เช่น รถเข็น, คาร์ซีท, เตียง แล้วค่อยๆไล่ถูกลงมาอ่าฃอาบน้ำ, เครื่องนึ่งขวดนม, ตู้เสื้อผ้า.. ซื้อทีเดียวตอนท้องแก่น่าจะลมจับค่ะ555 ซื้อเนิ่นๆก็ดีนะคะของใช้เด็กอ่อนค่อนข้างละเอียดอ่อนแบะจุกจิกมันมีเยอะมากค่ะ

เตรียมตั้งแต่รู้เพศเลยค่ะ11วีคแต่เตรียมเล็กๆน้อยๆพวกเสื้อผ้าของใช้ตอนนี้18ว่าจะเตรียมเครื่องนอนสะหน่อยอายุครรภ์มากกว่านี้ก็ว่าจะเตรียมชิ้นใหญ่ๆเช่นคาร์ซีทเครื่องปั๊มและอื่นๆอะไรแบบนี้เป็นต้นค่ะ

ขอบคุณนะคะแม่

ทะยอยเตรียมเลยจ้า จะได้ไม่ฉุกละหุก บ้านนี้ทะยอยเตรียมทีละนิดตั้งแต่ 5 เดือนจ้า เริ่มจากของเตรียมคลอดก่อนเลยค่ะ เพราะเราไม่รู้ว่าจะคลอดตอนไหน มีเหตุฉุกเฉินไหม ฉะนั้นของเตรียมคลอดต้องพร้อมเสมอ

เริ่มเตรียมตอนที่รู้เลยค่ะ ค่อยๆทยอยซื้อทีละชิ้น กว่าจะ35วีคขึ้นก็จะครบพอดี ส่วนตัวเรากลัวการคลอดก่อนกำหนดมากๆ เราเลยซื้อตั้งแต่เนิ่นๆ ตัดความเชื่อของตากับยายไปเลย เราไม่สนเลยค่ะ😂

กลัวก่อนกำหนดเหมือนกันค่ะแม่ เพราะบ้านนี้แท้งได้1เดือนแล้วท้องต่อเลยค่ะ แอบกลัว

ควรเริ่มเตรียม28วีคขึ้นไปคะ หลักๆที่ต้องเตรียมคือ เสื้อผ้า เครื่องนุ่งห่ม อื่นๆค่อยเตรียมหลังคลอดคะ

เห็นด้วยค่ะ

TapFluencer

เอาที่แม่สะดวกเลยค่ะ ทยอยซื้อทีละนิดละหน่อย

บ้านนี้เริ่มเตรียมดันตอนประมาณ6-7เดือนครับ

บ้านนี้ทยอยซื้อตั้งแต่ทราบเพศลูกค่ะ

บ้านนี้25w3d อยากทยอยเตรียมแล้วค่ะ แต่ติดที่ทางบ้านไม่ให้เตรียมก่อน🥹

25 w จ้า

หมวดเสื้อผ้า ตามด้วยนม เครื่องนอนค่ะ ของเล็กๆเดี๋ยวค่อยเดินหาตามห้างเอาอีกที อันนี้แม่ปรับเปลี่ยนได้นะ ทำไว้คร่าวๆเฉยๆค่ะ