24 ตอบกลับ

VIP Member

เตรียมไปเถอะค่ะ จริง ของเรา32วีค มีแววปวดเตือนๆมาแล้ว ของยังไม่ครบเลยหวั่นใจเหมือนกันว่าจะไม่ทันเพราะรอเงินเดือนออก กลัวจะมาก่อนกำหนดไม่ได้ซื้อของให้ลูก เตรียมไปเถอค่ะจริงๆ มีพร้อมดีกว่าไม่มีเลย

สำหรับเราคิดว่าเตรียมให้ไวดีกว่าค่ะ เพราะเคยมีเหตคลอดก่อนกำหนด ตอน7เดือนกะทันหันมาก เริ่มไม่ถูกเลยค่ะ เงินจะซื้อของลูกหมดเพราะค่าเดินทางค่ากิน ในโรงบาล

VIP Member

เตรียมตั่งแต่รู้เพศค่ะ ยิ่งอายุครรภ์เยอะๆจะยิ่งเหนื่อยค่ะ เตรียมไว้ตั่งแต่เนิ่นๆ บ้านนี้เตรียมตอนอายุครรภ์ 5-6 เดือนค่ะ

บ้านนี้ถือค่ะ เตรียมตอนคลอดเลย กะว่าจะสั่งตอนนอนรพ เพราะlazada shoppee ส่งมาภายใน2วันค่ะ กทม หรือบ้างร้านคือส่งmessengerให้ได้เลยค่ะ ตอนนี้อยากได้อะไรก็กด ใส่ตะกร้า​ก่อนค่ะ

เตรียมตอนที่ท้องยังไม่ใหญ่ดีกว่าแม่ทะยอยซื้อนี้เตรียมตอนท้องใหญ่ทั้งกลัวไม่ทันทั้งจะท้องใหญ่เดินอยากลูกคนแรกค่ะ

บ้านนี้เตรียมตั้งแต่5เดือนค่ะเพราะไม่รู้เลยว่าจะคลอดตอนไหนจะคลอดก่อนกำหนดรึป่าวเตรียมไว้ก่อนจะดีกว่าค่ะ

เตรียมตั้งแต่5วีคคะค่อยซื้อค่อยเพิ่มซื้อทีเดียวกระเป๋าจะฉีกเอาคะ😂ของน้องเยอะและแพงอยู่นะ

บ้านนี้เตรียมไกล้จะคลอดค่ะ เพราะที่บ้านถือมากๆค่ะ แล้วแต่บางบ้านค่ะ ไม่ดราม่านะคะ☺️☺️☺️

บ้านนี้ทะยอยเตรียมตั้งแต่5เดือนนิดๆ กดทีละล็อต เน้นดับเบิ้ลเดย์ ทีเดียวซื้อไม่ไหววว

บ้านนี้ทยอยเตรียมตั้งแต่รู้ว่าท้องเลยคะ ตอนนี้7 เดือนเกือบครบหมดแล้วคะ