15 ตอบกลับ

VIP Member

บ้านนี้ซื้อขวกคอกว้างของ pureen 4 oz.2 ขวดแบบซื้อ1แถม1 ตั้งใจให้ลูกเข้าเต้า ขวดเอาไว้สำหรับใส่นมที่ปั้มไว้เผื่อเราไปทำธุระข้างนอก ที่ไม่ซื้อเยอะเพราะอายุการใช้งานของขวดนมแต่ละชนิดไม่เท่ากัน กะใช้3เดือนเปลี่ยนค่ะ ถ้าอยากใช้นานแนะนำขวดแก้วค่ะ

ซื้อขนาด 5 oz. 4ขวด/ 8 oz. 4ขวด คอกว้างคะ (ขนาด 4 oz. ไม่ต้องซื้อนะคะ ถ้าแม่เห็นกิจกรรมอะไรให้เข้าร่วม มันได้มาเองคะ) *ช่วงเดือนแรกเน้นเข้าเต้า อย่าเพิ่งเริ่มกินขวดนมนะคะแม่ เดี๋ยวลูกจะไม่เอาเต้าคะ

บ้านนี้ท้องแรก เตรียมไว้2ขวด ค่ะไม่รู้จะได้ใช้ไหม ตั้งใจเลี้ยงใส่เต้าล้วน แต่สามีบอกเผื่อไม่ได้ใช้ก็ไม่เป็นไร ส่วนตัวเลือกของพีเจ้นค่ะ พี่สาวบอกว่ามันใช้ได้นาน

นิ่รพ.ให้เตรียมไปวันคลอด ขนาด 4 ออน 2 ขวดค่ะ ซื้อของเนเจอร์เพราะมันลดโคลิคและจุกเหมือนนมแม่ แต่ก็ไม่รู้ดีไหม

บ้านนี้ใช้ของ พีเจ้นขวดสีชา เตรียมไว้ 4ออนซ์ 10ขวด/8ออนซ์ 2 ขวดค่ะ ยี่ห้อแล้วแต่แม่ชอบเลยค่ะ

VIP Member

เค้าเตรียมไว้8ขวดค่ะ แบรน์ตามชอบค่ะ ที่บ้านใช้ทอมมี่ทิปปี้

VIP Member

เตรียมไว้ 6 ค่ะ แต่คาดว่าจะเน้นเต้า ขวดเป็นช้อยสุดท้าย

เฟอเมดสีชาคอกว้างก็ดีค่ะ คุณภาพเทียบเคียงพีเจ้นเลย

5ขวดค่ะ 2ออน2ขวด 4ออน 3ขวด ของพีเจ้นค่ะ 2ออนของ disneybabycare

บ้านนี้มีแค่ 4 ขวด คอกว้าง สีชา แบรนด์ตามงบเลยจ้า