7 ตอบกลับ

VIP Member

ได้ยินเสียงแต่ตัวเลขไม่ขึ้นทางทีไม่ใช่เสียงหัวใจลูกเสมอไปค่ะ มีเสียงหัวใจแม่จากเส้นเลือดที่ไปเลี้ยงเส้นเลือดด้วย เสียงลมในช่องท้องด้วย ถ้าเป็นหัวใจเด็กจะตัวเลขจะอยู่ที่ 120-160 ค่ะ ลองเคลื่อนที่ช้าๆค่อยๆขยับแล้วค้างไว้นิ่งๆสัก 1 นาทีค่ะ

TapFluencer

คนที่ไม่เชี่ยวชาญจะหาตำแหน่งหัวใจเด็กเจอยากค่ะ ยิ่งอายุครรภ์ยังไม่มาก ไตรมาส 2 เราเคยใช้ครั้งแรกเจอเลย อีก 2 ครั้งไม่เจอ แต่ไม่ได้ซีเรียส ช่วงไตรมาส 3 เคยใช้ 2 ครั้ง ก็เจอปกติค่ะ เริ่มรู้แล้วว่าลูกอยู่ตำแหน่งประมาณไหน

ต้องกดหน่อยนะค่ะ แม่ก้เป้นคะ แรกๆกังวลมาก เดี้ยวพอเจอจุดแร้วขยับบ่อยๆจะเจอตัวเลขคงที่คะ เจลทาเยอะหน่อยคะ ช่วยได้อีกแรง ตอนนี้แม่ก้18วีค4วันคะ

17w5d. ฟังทุกวันคะ ของเราหาหัวใจง่ายมากเพราะเค้าดินเก่ง รู้เลยว่าเค้าอยู่ตรงไหน จิ้มครั้งสองครั้งเลื่อนช้าๆก็เจอคะ

บ้านนี้ก้อใช้ค่ะ 15 W +3 ได้ยินเสียงหัวใจน้องค่ะแต่ตัวเลขไม่ขึ้น หน้าท้องแม่หน้าด้วย

เคยใช้ค่ะ ทุกวันนี้ก็ใช้ค่ะ พยายามหาหัวใจน้องเจอค่ะ หน้าท้องเราก็หน้า

ได้ยินเสียงหัวใจชัดค่ะ แต่เลขไม่ขึ้นเหมือนกัน😂