11 ตอบกลับ

เขียนเป็นตัวเลขก็ได้ค่ะ แบ่งเป็นสามช่อง เช้า/กลางวัน/เย็น ว่าเช้าดิ้นกี่ที กลางวันดิ้นกี่ที เย็นดิ้นกี่ที นับหลังจากทานอาหารเสร็จภายใน 1 ชั่วโมง(ต้องดิ้นมากว่า 3 ครั้ง)ดีกว่าค่ะ เราจะได้รู้ ว่า 1 วันลูกเรา ดิ้นเท่าไร

หลังทานข้าว เช้า กลางวัน เย็นคะแม่ นับหลังกินข้าว1ชั่วโมง ถ้ามากว่า10 เขียนแค่10พอคะ นับแค่หลังกินข้าวแค่1ชั่วโมง

นับหลังกินข้าว1ชม. 3มื้อ กี่ครั้งก็ติ๊กไปค่ะ ทั้งวันต้องไม่ต่ำกว่า10ครั้ง

ทางนี้ดิ้นทั้งวันเลยค่ะ เลยเขียนลงไปว่า มากกว่า10ครั้ง หมอไม่ได้ว่าอะไร

เขียนแบบนี้เหมือนกันค่ะ

ของเค้าเขียนวันที่กับ>10ครั้ง เพราะน้องดิ้นมากกว่า10ครั้งทุกวัน555

ต้องเขียนด้วยหรอคะ พอดีเราไม่เห็นมีหมอบอกเลยว่าต้องเขียน😂

เขียนคะแม่

บ้านนี้ นับเป็น เช้า/เที่ยง/เย็น เลยค่ะ

แบ่งเป็น ตื่นนอนถึงเที่ยง = รอบเช้า, เที่ยง ถึง 5 โมงเย็น = รอบบ่าย, หลัง 5 โมงเย็น - เข้า = เย็นค่ะ เราจะโน้ตในมือถือเป็นเลยต่อๆ กันค่ะ เวลามาเขียนลงสมุดจะได้ไม่ต้องนับ

เขียนตามความจริงที่นัดได้คะ

หมอเขาไม่สอนนับหรอจ้า

ไม่ค่ะ

เราเขียนแค่นี้